Chào các bác, qua post này em mạn phép nói đôi lời:

1. Việt Nam ta chưa bao giờ có motorsport đúng nghĩa nên việc người đam mê mang xe lên track trải nghiệm là điều đáng hoan nghênh
2. Nhưng chạy track nó rất khác chạy trên phố. Để chạy track cần phải trang bị những kiến thức cơ bản về racing nếu không trải nghiệm từ vui sang buồn nhanh lắm lắm.
3. Em xem hình thấy điều kiện thời tiết hôm đó đường trơn ướt, xe lại dùng vỏ thương mại nên rất may là không có sự cố nào đáng tiếc. Đúng ra CLB xe đó nếu có người điều hành có kinh nghiệm nên có những quy tắc an toàn cho anh em trong buổi trải nghiệm đó để tránh sự cố.
4. Em chứng kiến rất nhiều nhóm xe mang xe mình lên track chạy và cứ lên track là chạy bất cần. EM khuyên chân tình anh em muốn nâng cao kỹ năng nên học tối thiểu 1 khóa về racing và học bằng xe gokart là chuẩn nhất.

Chúc các bác chơi an toàn

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
thấy tội nghiệp mấy cái xe, chạy tà tà cho biết cái track vuông tròn ra sao thôi chứ nếu chạy cho đúng xe chịu sao nổi, nhất là thắng, 2 vòng là nóng là hết bám rồi. Thấy mọi người rất có máu trải nghiệm tốc độ và cảm giác lái xe sao không tham gia tập luyện gokart nhỉ? ở đường đua DN, đã chạy gokart rồi thi sẽ không có 1 loại xe nào khác cho cảm giác tốc độ, điều khiển xe bằng gokart kể cả siêu xe. Đảm bảo với các bác là sau khi đã kiểm soát tốt chiếc gokart các bác sẽ điều khiển chiếc xe oto của mình tốt hơn nhiều. Hiện tại có 2 clb gokart TrippleX karting và Newcityracing đang tổ chức huấn luyện, tập nâng cao, tổ chức các giải đua rất bổ ích, an toàn và vui cho mọi lứa tuổi nè. Tham gia với clb ngoài được giảm chi phí thuê xe ở ĐN, còn có huấn luyện viên hướng dẫn, bạn bè vui vẽ, còn là kênh hiệu quả quảng bá về công việc làm ăn của các bác nữa.
Tham gia làm sao vậy bác

• Like
Reactions: sgtrafficjam
Hạng C
13/3/17
752
278
63
mấy cái xe của mình đây đâu có phải dành cho đua đâu các bác, tài có giỏi đến mấy cũng khó lòng mà hoàn thành tốt,thứ nhất là xe bình dân mình hầu như dẫn động cầu trước nên khi chạy cũng cần phải có kinh nghiệm xử lý ở cầu trước, xe cầu sau cũng phải có kinh nghiệm xử lý ở cầu sau nên khi đua cũng có sự khác biệt, xe lại không có trang thiết bị tốt, có cánh gió ngoại cỡ nhưng động cơ đáp ứng không đủ cũng thành thừa, lốp thì lốp theo xe nên độ bám đường không cao khi đua trời nắng đẹp, về phanh thì độ bám k cao,hơn nữa không có lỗ tản nhiệt nên nhanh chóng bị nóng khi chạy đua nên dễ mất phanh, còn nhiều yếu tố khác, theo em mang xe nhà vào đua cũng rất hay nhưng đua ở mức độ nào đó chứ ham hố phấn khích quá hại người hại cả xe, chạy đua cần có kinh nghiệm rất nhiều ở các khúc cua

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
xe gì thì còn đc chứ mang morning và vios vô có ngày lật ko kịp ngáp

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
mấy cái xe của mình đây đâu có phải dành cho đua đâu các bác, tài có giỏi đến mấy cũng khó lòng mà hoàn thành tốt,thứ nhất là xe bình dân mình hầu như dẫn động cầu trước nên khi chạy cũng cần phải có kinh nghiệm xử lý ở cầu trước, xe cầu sau cũng phải có kinh nghiệm xử lý ở cầu sau nên khi đua cũng có sự khác biệt, xe lại không có trang thiết bị tốt, có cánh gió ngoại cỡ nhưng động cơ đáp ứng không đủ cũng thành thừa, lốp thì lốp theo xe nên độ bám đường không cao khi đua trời nắng đẹp, về phanh thì độ bám k cao,hơn nữa không có lỗ tản nhiệt nên nhanh chóng bị nóng khi chạy đua nên dễ mất phanh, còn nhiều yếu tố khác, theo em mang xe nhà vào đua cũng rất hay nhưng đua ở mức độ nào đó chứ ham hố phấn khích quá hại người hại cả xe, chạy đua cần có kinh nghiệm rất nhiều ở các khúc cua
Trải nghiệm mà bác, đâu có ĐUA đâu ahihi

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
E cũng muốn mang xe mình vào chạy thử vài vòng xem chân cẳng ra sao,, coi như thả hổ về rừng.. kkk
Đợt sau có hội nào tổ chức mấy bác OS cho lên bài trước vài ngày để ae nào thích thì tham gia nhá.

• Like
Reactions: De Red
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chào các bác, qua post này em mạn phép nói đôi lời:

1. Việt Nam ta chưa bao giờ có motorsport đúng nghĩa nên việc người đam mê mang xe lên track trải nghiệm là điều đáng hoan nghênh
2. Nhưng chạy track nó rất khác chạy trên phố. Để chạy track cần phải trang bị những kiến thức cơ bản về racing nếu không trải nghiệm từ vui sang buồn nhanh lắm lắm.
3. Em xem hình thấy điều kiện thời tiết hôm đó đường trơn ướt, xe lại dùng vỏ thương mại nên rất may là không có sự cố nào đáng tiếc. Đúng ra CLB xe đó nếu có người điều hành có kinh nghiệm nên có những quy tắc an toàn cho anh em trong buổi trải nghiệm đó để tránh sự cố.
4. Em chứng kiến rất nhiều nhóm xe mang xe mình lên track chạy và cứ lên track là chạy bất cần. EM khuyên chân tình anh em muốn nâng cao kỹ năng nên học tối thiểu 1 khóa về racing và học bằng xe gokart là chuẩn nhất.

Chúc các bác chơi an toàn
Mang xe nhà vô chạy track đường cũng bình thường, ông nào máu quá chạy quá tốc độ lật xe thì ... ráng tự chịu thôi. Chạy đánh lái qua lại nghiệp dư cũng vui mà.

• Like
Reactions: De Red