Chào các bác !
  • Hôm nay em muốn chia sẻ với các bác về vấn đề phủ gầm xe ô tô, một chủ đề khá "nóng hổi" trong thời gian gần đây.

1. Phủ gầm là gì?

Phủ gầm là kỹ thuật sử dụng dung dịch chuyên dụng để phủ lên toàn bộ bề mặt gầm xe, tạo thành một lớp bảo vệ. Lớp phủ này có tác dụng:

• Chống gỉ sét, ăn mòn: Gầm xe thường xuyên tiếp xúc với nước, bùn đất, hóa chất,... dẫn đến gỉ sét, ăn mòn. Phủ gầm sẽ tạo lớp màng bảo vệ, ngăn chặn tác động của các yếu tố này.
  • Chống trầy xước, va đập: Gầm xe dễ bị trầy xước, va đập bởi đá sỏi, ổ gà,... Phủ gầm giúp tăng cường độ cứng cho gầm xe, hạn chế hư hại.
  • Cách âm, cách nhiệt: Phủ gầm giúp giảm tiếng ồn từ gầm xe, đồng thời hạn chế nhiệt độ từ mặt đường truyền vào bên trong xe.
  • Dễ dàng vệ sinh: Lớp phủ gầm tạo bề mặt nhẵn mịn, giúp việc vệ sinh gầm xe trở nên dễ dàng hơn.
2. Có nên phủ gầm xe?

Ưu điểm:

• Bảo vệ gầm xe tốt hơn.
  • Giảm tiếng ồn, tăng độ êm ái khi lái xe.
  • Dễ dàng vệ sinh gầm xe.
Nhược điểm:

• Tốn chi phí.
  • Có thể làm tăng trọng lượng xe.
  • Nên lựa chọn garage uy tín để thi công.
Theo em, việc phủ gầm xe là cần thiết, đặc biệt là với những xe thường xuyên di chuyển trong điều kiện đường xá xấu, hay bị ngập nước.

3. Kinh nghiệm khi phủ gầm xe:

• Lựa chọn loại dung dịch phủ gầm phù hợp với nhu cầu và loại xe.
  • Tìm garage uy tín để thi công.
  • Kiểm tra kỹ lưỡng gầm xe trước và sau khi phủ.

Phủ gầm xe là một việc làm cần thiết để bảo vệ xe của bạn.Hy vọng những chia sẻ của em sẽ giúp ích cho các bác trong việc quyết định có nên phủ gầm xe hay không.
Cảm ơn các bác đã dành thời gian đọc bài viết của em! Thấy hay cho e xin 1 like để e chia sẻ thêm nhiều kiến thức tổng quát à khách quan nhất tới các bác nữa nhé ạ !​

• Like
Reactions: HẢI PHONG AUTO