khả năng các shop này ko còn hiệu quả như trước Dịch, nên giờ PMH bán đi.
Chính xác bác, trước dịch nơi đây kinh doanh rất sầm uất, khách thuê mặt bằng cũng như khách đến đây mua sắm, ăn uống rất đông.

Hiện tại có những khó khăn, thách thức đi kèm với cơ hội và lợi thế của khu Kênh Đào này.

• Điểm mạnh: Các shophouse nằm tại vị trí đắc địa với lượng dân cư hiện hữu cao của Phú Mỹ Hưng. Số lượng có hạn, chỉ chiếm không đến 2% tổng sản phẩm tại khu đô thị. Khu cảnh quan sẽ được chỉnh trang, bố trí thêm nhiều công trình điểm nhấn và bãi đậu xe cho khách. Khi nên kinh tế ổn định sẽ tạo cơ hội kinh doanh sôi động và thu hút đa dạng khách hàng.
  • Điểm yếu: Số lượng có hạn nên Phú Mỹ Hưng cần khách hàng đăng ký thông tin trước khi bán nên tỷ lệ cạnh tranh cao. Đảm bảo khách hàng mua và thuê sử dụng shophouse đúng mục đích, đảm bảo văn minh lịch sự cho khu Kênh Đào. Cần một khoảng thời gian để chỉnh trang và bổ sung cơ sở hạ tầng.
  • Cơ hội: Phú Mỹ Hưng đang trao lại cơ hội sở hữu hiếm có cho các nhà chủ nhân sở hữu. Cải tạo khu Kênh Đào sẽ thu hút rất nhiều người đến đây tận hưởng và mua sắm. Sự phát triển kinh tế trong tương lai sẽ thúc đẩy mua sắm và kinh doanh, tạo lợi nhuận cho các shophouse tại đây.
  • Thách thức: Toạ lạc tại khu dân cư cao cấp nên cần các loại hình kinh doanh văn minh, lịch sự và bền vững.

Đây cơ hội an tâm cho các bác có nhu cầu kinh doanh cũng như sinh lời thụ động từ việc cho thuê. Hiện tại khu Kênh Đào có nhiều shophouse đang có sẵn hợp đồng cho thuê từ nhiều nhãn hàng nổi tiếng với hợp đồng thuê dài hạn cho bác lựa chọn nha.

Tập Lái
8/4/17
38
42
18
36
Mật độ dân cư thấp (có lợi cho cư dân chứ không có lợi cho shophouse) trong khi lượng shophouse trong khu vực đã quá nhiều. nên cơ bản là nhu cầu yếu so với cung. PMH cho thuê mãi không được nên thanh lý tài sản để cơ cấu lại chứ không đóng tiền phí QL nổi nữa.

Garden Plaza 1
Số lượng: 14 shophouse
Có sẵn hợp đồng thuê: 12 shophouse
Giá: từ 24,932 tỷ đến 69,339 tỷ đ
Giá cho thuê đã bao gồm VAT và PQL trung bình từ 349,000 đ - 394,000 đ/m2)
Diện tích: từ 177m2 đến 512m2
Tầng: 1 trệt + 1 lầu
Ô đậu xe: 1 ô/ 1 shophouse

Chỉnh sửa cuối:
Mật độ dân cư thấp (có lợi cho cư dân chứ không có lợi cho shophouse) trong khi lượng shophouse trong khu vực đã quá nhiều. nên cơ bản là nhu cầu yếu so với cung. PMH cho thuê mãi không được nên thanh lý tài sản để cơ cấu lại chứ không đóng tiền phí QL nổi nữa.
Vâng, có sẵn hợp đồng thuê mà bác. Ưu tiên các bác sau khi mua tiếp tục giữ hợp đồng thuê với các khách thuê có sẵn đến hết hợp đồng.

Hạng D
18/7/11
1.004
4.783
113
Q7
Vâng, có sẵn hợp đồng thuê mà bác. Ưu tiên các bác sau khi mua tiếp tục giữ hợp đồng thuê với các khách thuê có sẵn đến hết hợp đồng.
có sẵn hđ thuê thì mình thanh toán 50% giá mua theo hđ thì có đc chia 50% tiền cho thuê ko :D

• Like
Reactions: atuan.le19
O.S.P.D
27/1/04
649
982
93
Vietnam
Chuyện có sẵn hợp đồng thuê thì nói thật, cũng là lấy mỡ mình rán mình ở góc độ người mua, PMH là chủ đầu tư chì cần nâng giá shophouse lên tương ứng với số năm cam kết thuê. Nếu là cđt, mình cũng làm vậy :)

• Like
Reactions: atuan.le19
Hạng D
18/7/11
1.004
4.783
113
Q7
Bác khoai tây đùa rồi. Hehe. Ly của em là ly của em mà ly của bác là ly của bác chứ. :):):)
mình đã trả tiền 50%, là có 1/2 cái ly rồi, mà ko đc chia huê lợi, kk. Còn ko thì ai có đủ full tiền mới mua để nhậnbàn giao luôn. Vấn đề shophouse PMH đang ế có thể nằm ở chổ đó!

Vấn đề là sắp tới Phú Mỹ Hưng sẽ tập trung để phát triển nhiều dự án ở các thành phố lớn sau khu đô thị tại Quận 7 nên muốn trao lại cơ hội sở hữu này ạ.

Thế nhưng vẫn sẽ có bên mong muốn được chia huê hợi với bác chứ.
Tiền thuê hằng tháng có thể dùng để trả cho Vietinbank, Vietcombank hoặc BIDV. Đây đúng là lấy mỡ nó rán nó như bác @Steelman nói.

Phú Mỹ Hưng mở bán mặt bằng kinh doanh tại các dự án lớn như thế nào?

• Like
Reactions: khoaitaySG