Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Nhất trí với bác Smith. Nếu biết nhường nhịn - cũng chẳng phải nhường nhịn gì - cứ đi theo phần đường của mình - nạn kẹt xe chắc giảm được 30%

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
blong nói:
Bác JimJim ơi: Lúc thì bác nói bác chạy 160km/h, lúc thì 160 mile/h (#260km/h) lúc thì 200km/h
Vậy cái nào mới chính xác???

Em thấy phần đông chị em phụ nữ lái xe rất là lơ đễng, hay thiếu tập trung.
Em ra đường mà gặp tài nữ thì em vượt qua với khoảng cách xa, hoặc là lùi lại nhừng cho xe
khác chen vào.
Hôm đi Cần thơ về buổi tối, em chạy sau 1 Kia Morning màu đen, phía sau treo đủ thứ thú vật nhồi bông. Đường 80 mà nó cứ lù lù 50 rồi 55 rồi lại 50.Đinh ninh phía trước có xxx nên em không dám vượt. Nhìn kiếng hậu thấy phía sau 1 đoàn rồng rắn luôn. Em chạy sau gần 10km em chả thấy xxx đâu. Em xinhan xin vượt cũng không cho, em đánh liều vượt phải thì phát hiện là 1 Chị gái đang cầm lái.
em cũng mới gặp trường hợp như bác trên đường cao tốc trung lương,lane ngoài cùng chạy 100km/h vậy mà chiếc Zace cứ đủng đỉnh 60km/h, xi nhanh không cho vượt mới ghê chứ....tức quá miệng thì lào bào, chân thì nhấn ga vượt phải...khi 2 xe song song liếc qua định.....thì thấy một lady 2 tay ôm chặt vô lăng mắt nhìn chăm chăm về phía trước căng thẳng lắm....thương quá nên thôi vọt luôn không chửi :(

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
ah....vậy chiều nay bác mới đi cao tốc về ah? không biết bác có chửi em không nhỉ?
hehe..chiều nay em ngồi kèm cho bà dì chạy civic 2.0..huhu...em ngồi mà muốn che cái mặt đi luôn...cao tốc mà cứ 40-50 .. mấy bác tài khác lúc ở phía sau thì bức xúc lắm..đá đèn, còi ì xèo..nhưng khi đi lên, nhìn qua thấy bà dì em căng thẳng ôm cứng ngắc cái vô lăng thì thôi kg chửi nữa..
Đôi khi không phải phụ nữ muốn vậy các bác ah..nhưng vốn dĩ họ cẩn thận và...hơi không có năng khiếu lái xe bằng việc kiểm kê tài chính, tình ái của chồng, đương nhiên có ngoại lệ..như JJ :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Jim Jim nói:
hocap nói:
Không phải đi đạt tốc độ bao nhiêu mà là mình đũ tự tin bình tĩnh và cảm thấy an toàn khi đi với tốc độ ấy thôi bạn ạ
Nhưng jim jim đi tới 160 km / h thì hocap rất choáng ..

Mời vào hội lady driving car nhé . Có thể bạn sẽ là người dẫn đường đấy .
JJ quên, là 160miles/h thì phải...

Câu nói này đúng nè "làm chủ được tốc độ" thì dù phát huy ở mức nào, mình cũng vẫn thấy yên tâm thôi mà.
Chúc các chị em ngày càng "bình đẳng" với mày râu
Thím Chim bay kinh nhể.

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Ngày càng nhiều tin kinh hoàng ở cao tốc, làm em trộm nghĩ là nên có phần đường dành cho Phụ nữ, các bác có ký không ah?

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Nam phụ lão ấu ai chạy đc ở tốc độ cao thì cứ phát huy thôi. Tốc độ nó đâu có phân biệt nam hay nữ đâu....