Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Không phải bác ấy nóng mũi đâu vì có người chạy trước dẫn đường lở có bị xxx bắn thì cũng có người đở đạn

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
gentledog nói:
Đời ng cầm lái có 3 giai đoạn chính: 1- Mới biết lái, thiếu tự tin: Rất căng thẳng khi cầm vô-lăng ! Lái thường chậm, ngập ngừng thiếu quyết đoán, hay gây ra các hoàn cảnh dở khóc dở cười trên đường ! Tuy nhiên, ít khi để xảy ra các tai nạn nghiêm trọng, chủ yếu là các sự cố nhỏ và vừa 2- Đã thành thạo các kĩ năng, đã trải qua khá nhiều tình huống khác nhau và đã xử lý tốt do vậy đã tự tin, nhưng lại là quá tự tin vào "khả năng xử lí tình huống'' của mình ! Đây là giai đoạn nguy hiểm nhất ! 3- Đã trải qua những tình huống mà bản thân cảm nhận đc sự bất lực hoàn toàn của ng cầm lái trước thảm họa đang chuẩn bị xảy ra với mình. Thoát chết trong gang tấc do 1 sự may mắn mà khi nghĩ lại cũng ko dám tin ! Sau đó thì chuyển sang gđ "điềm đạm", hiểu được sự có hạn của khả năng con người ! Ko có nghĩa là từ đó anh ta sẽ miễn dịch với các tai nạn, nhưng xác xuất giảm đi đáng kể do chính sự cẩn trọng của mình ! Chúc các bác mau chóng chuyển qua giai đoạn 3 mà ko gặp sự cố đáng kể nào !

Bác nói đúng, vậy là em đang ở giai đoạn 1, em hỏi sau bao lâu mới ở giai đoạn 2 và em muốn biết, khi chạy 80km/h thì cảm giác ra sao, em chạy trên 60 là run run ruuuùii. Cảm ơn các bác.

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
Bác JimJim ơi: Lúc thì bác nói bác chạy 160km/h, lúc thì 160 mile/h (#260km/h) lúc thì 200km/h
Vậy cái nào mới chính xác???

Em thấy phần đông chị em phụ nữ lái xe rất là lơ đễng, hay thiếu tập trung.
Em ra đường mà gặp tài nữ thì em vượt qua với khoảng cách xa, hoặc là lùi lại nhừng cho xe
khác chen vào.
Hôm đi Cần thơ về buổi tối, em chạy sau 1 Kia Morning màu đen, phía sau treo đủ thứ thú vật nhồi bông. Đường 80 mà nó cứ lù lù 50 rồi 55 rồi lại 50.Đinh ninh phía trước có xxx nên em không dám vượt. Nhìn kiếng hậu thấy phía sau 1 đoàn rồng rắn luôn. Em chạy sau gần 10km em chả thấy xxx đâu. Em xinhan xin vượt cũng không cho, em đánh liều vượt phải thì phát hiện là 1 Chị gái đang cầm lái.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Rất phục Jim Jim. Em là nài con Ỉn, khi đi cao tốc cũng chỉ dám ở 135km/g thôi

Hạng B2
4/3/10
118
0
0
43
tutucungtoi nói:
Phục gì bác ui, em chỉ dám ẩu 1 khúc cao tốc thôi mà. Ở trong thành phố thì...cứ đâu trống là đi thôi ạ

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
"cứ đâu trống là đi thôi" ==> JJ là vua luồn lách. Hehe...chắc JJ có tham gia đóng Tokyo drift:D

Hạng B2
4/3/10
118
0
0
43
car_addicted nói:
"cứ đâu trống là đi thôi" ==> JJ là vua luồn lách. Hehe...chắc JJ có tham gia đóng Tokyo drift:D

Em hông dám drift bác ui, chỉ là em lái xe theo phong cách Hà Nội Thành thôi

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Jim Jim nói:
car_addicted nói:

Em hông dám drift bác ui, chỉ là em lái xe theo phong cách Hà Nội Thành thôi

Vô SG ở lâu rồi chạy theo phong cách HN là kg được đâu đó nha

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Cách đây vài năm, em có đi taxi ở HN, đoạn đường từ Nội Bài về KS Fortuna (hình như vậy), bác tài hạ kính xe và cự cãi với honda khoảng chục lần

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Jim Jim nói:
tutucungtoi nói:
Phục gì bác ui, em chỉ dám ẩu 1 khúc cao tốc thôi mà. Ở trong thành phố thì...cứ đâu trống là đi thôi ạ
Vẫn còn tồn tại trong nhiều cái đầu điều này hèn chi nạn kẹt xe ở SG còn dài dài !!!