Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Số de AT rất khoẻ , nếu đường bằng chỉ cần nhấp nhả thắng là ok , ko cần dùng đến chân ga ! Cái này là hệ quả của hệ thống đào tạo , nặng lý thuyết /nhẹ thực hành : V1 em đi học ko nghỉ 1 ngày , thi lý thuyết 30/30 , thi thực hành 95/100 .em sát hạch trog đường nội bộ đến ngã4 quẹo trái , một phát leo nguyên xe lên lề phải . V1 nói với em : thầy dạy đến ngã tư ,canh kiếng hậu ngang góc vuông ,đánh 1 vòng vo-lăng , đến tâm ngã 4 trả lại 1/2 ,khi xe vào trọn làn trả nốt 1/2 còn lại .....,pó tay, em tước bằng vô thời hạn luôn !
Theo em thì không có cái lý thuyết hay cái quy tắc nào ngoài cái luật đường bộ , việc lái xe ( vận hành chiếc xe) đều dựa trên cảm giác kết hợp với một ít tính toán. Thực ra cái quan trọng nhất không phải lái giỏi mà là cẩn thận . V1 bác cứ theo mấy cái quy tắc đấy thì nguy hiểm lắm

Tập Lái
6/4/15
32
61
18
Merc này chỉ có cầu sau ah
Không đâu bác, dẫn động AWD đó. Chỉ là khi hạ cánh, chắc mợ này đã buông chân ga ra rồi, cầu sau bị mấy cái xe máy kênh lên, bánh xe bị "ban", lực ma sát nghỉ không đủ để giữ cho bánh xe ngừng quay. 2 bánh trước vẫn tiếp xúc với mặt đường, dĩ nhiên không thể quay được rồi.

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
Nhiều khi mình nói ra lại bảo mình xem thường phụ nữ, chứ em đi ngoài đường mà thấy xe chạy lạng quạng là y như rằng lúc vượt thấy tài xế là nữ. Số lượng tài xế nữ mà tay lái vững là rất ít

Hạng B2
20/4/15
345
278
63
Vấn đề không liên quan đến giới tính các bác ơi, nó liên quan trực tiếp đến số giờ cầm lái, nam mà mới cầm lái thì cũng vậy thôi, thậm chí còn tệ hơn do háo thắng. Phụ nữ có nhiều tính cách phù hợp với công việc lái xe hơn nam giớ (trừ các xe chuyên dụng thôi).

Tập Lái
3/1/15
19
21
28
SG
Vấn đề không liên quan đến giới tính các bác ơi, nó liên quan trực tiếp đến số giờ cầm lái, nam mà mới cầm lái thì cũng vậy thôi, thậm chí còn tệ hơn do háo thắng. Phụ nữ có nhiều tính cách phù hợp với công việc lái xe hơn nam giớ (trừ các xe chuyên dụng thôi).
cô bé này mới tập lái bác ơi, bố mẹ mới giao xe vài hôm thì làm cái rầm, ngay trước tết vài hôm...