Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/6/09
6
0
0
123
Em cũng vừa đi Phú Quốc cách đây 2 tháng, đi bụi thôi chứ không theo tour như bác Dongzinger. Cảm nhận ban đầu thì Phú Quốc hơi buồn thật nhưng lâu lâu cũng nên để đầu óc thư giãn, thoát khỏi những ồn ào của phố thị Sài Gòn. Không khí trong lành, nhiều cây xanh làm em rất thích ( thí dụ như đường từ Dương Đông ra làng chài Hàm Ninh có một đoạn rợp bóng cây mà bên trong là nghĩa trang). Em ra đó bằng xe máy, rồi mang cả xe của mình ra Phú Quốc luôn. Ăn trưa và chiều thì ghé một quán ăn dành cho dân làm việc ở đảo, chi phí chỉ khoảng 50 - 60k/phần ăn dành cho 2 người. Ở thì em ở nhà nghỉ gần Sài Gòn - Phú Quốc nhưng phòng ốc sạch sẽ, tiếp giáp với biển, thoáng mát, có phục vụ nấu nướng theo yêu cầu của khách để "nhậu nhẹt" cả đêm lẫn ngày, chỉ tốn 200 - 250k/phòng/đêm. Buổi tối có thể ra ngoài ngủ trên võng để nghe tiếng sóng biển rì rào . Em đi bụi, chủ yếu là "đi" thôi nên cũng không quan trọng ở chỗ nào đẹp hay sang trọng, chỉ cần sạch sẽ và thuận tiện cho việc đi lại là được.
Những địa điểm du lịch thì các bác cũng đã nói hết, em không nói gì thêm.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Dongzinger nói:
Các bác dã man thật, nhất là "Namhung" và "smileyhibiscus" (hình như là madame phải không ?), em mở cái topic nầy mong các bác tư vấn cho em trước khi đi Phú quốc, chẳng thấy "tăm hơi ' gì cả, chỉ mỗi bác hung279 cho em cái phone. Giờ về đất liền thì ...đùng 1 cái, tràn ngập thông tin, ức quá ...!
Em sẽ đi chuyến nữa với 1 túi thông tin để hưởng thụ.
Thanks các bác nhiều !
@bombop : Hình bác chụp đẹp quá, nhất là tấm "dấu chân địa đàng", thanks.

Em xin lỗi bác, vì lúc bác cần thì em lại kg vô thớt này nên hổng biết.Tới khi vô thì thấy bác đã an bài rồi....Bác thông cảm, đừng giận mừ :D!!! Em cũng đã bồi thường cho bác 1 số "đồ chơi" ở PQ lẫn SG để bác sử dụng những khi nhớ PQ mà có cái để

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
smileyhibiscus nói:
Dongzinger nói:
Các bác dã man thật, nhất là "Namhung" và "smileyhibiscus" (hình như là madame phải không ?), em mở cái topic nầy mong các bác tư vấn cho em trước khi đi Phú quốc, chẳng thấy "tăm hơi ' gì cả, chỉ mỗi bác hung279 cho em cái phone. Giờ về đất liền thì ...đùng 1 cái, tràn ngập thông tin, ức quá ...!
Em sẽ đi chuyến nữa với 1 túi thông tin để hưởng thụ.
Thanks các bác nhiều !
@bombop : Hình bác chụp đẹp quá, nhất là tấm "dấu chân địa đàng", thanks.

Em xin lỗi bác, vì lúc bác cần thì em lại kg vô thớt này nên hổng biết.Tới khi vô thì thấy bác đã an bài rồi....Bác thông cảm, đừng giận mừ :D!!! Em cũng đã bồi thường cho bác 1 số "đồ chơi" ở PQ lẫn SG để bác sử dụng những khi nhớ PQ mà có cái để

bác smileyhibiscus cũng là fan đóng góp nhiều thông tin cho thớt về PQ bên webtretho
. Hôm trước khi đi em cũng search thông tin và thấy các mợ bên ấy comment rất rõ, đầy đủ, chi tiết và hữu ích.

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
em định sắp tới (tháng 7 hay 8 gì đó) làm chuyến đi Côn Đảo. Có bác nào hưởng ứng không?

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Kg các Bác Mod, Vui lòng giữ lại Topic nầy vì em thất có nhiều tư liệu, hình ảnh và kinh nghiệm qui giá cho những anh em nào muốn đi Phú quốc sau nầy. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
17/3/06
355
0
16
Viet nam
otohanoi.com
Bác nào mua chó ở đây về nhớ đem theo 1can nước và 1 ít đất về để hoà vào thức ăn cho nó quen.Em thích nhất bãi sao sóng nhỏ tha hồ bơi.cát trắng rất mịn. Ở đây an ninh rất tốt.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
@bmw_89 : À, bây giờ em mới biết vì sao người ta nói nếu đem chó PQ về đất liền nuôi thì chỉ 10% là còn sống, 90% sẽ chết dần sau 1 vài tuần... mà cho dù có sống thì cũng ngu ngu chư khôg còn vẻ thông minh như khi ở trên đảo.

Tập Lái
22/6/09
3
0
0
Bài viết của tôi chủ yếu có ý xây dựng thôi vì Phú Quốc có bãi biển cực đẹp mà còn hơn cả những bãi biển nổi tiếng trên thế giới. Bãi Sao có cát trắng mịn, nước biển trong xanh, êm ả. Bãi Khem cũng tương tự nhưng ít người biết. Ngoài ra, suối ở PQ cũng hay nhưng nhớ là đi vào lúc đang mùa mưa hoặc vừa sau mùa mưa (vì mới có nước).

Quy hoạch là một vấn đề lớn của VN, VN có những cảnh rất tuyệt vời nhưng chưa có người đủ tầm quy hoạch, luật không nghiêm nên những cảnh quan tuyệt vời bị băm nát, lộn xộn, nhếch nhác. Nếu không đủ tầm quy hoạch thì chúng ta có thể thuê những côngty đa quốc gia danh tiếng thiết kế. Có nhưng thế thì nền tảng có sẵn + thiết kế tốt + Quản lý tốt (luật nghiêm) = giá trị tốt cho Phú Quốc. Lúc đó chúng ta có một PQ rất tuyệt cho du khách, và cũng mang lại thu nhập tốt cho người dân PQ, đồng thời cũng là niềm tự hào của VN vì PQ có thể là 1 trong 10 bãi tắm số 1 thế giới.

Hy vọng có ý tưởng, thực hiện và giữ gìn PQ là một di sản tuyệt vời

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Đã 4 năm rồi không đi PQ! Nhớ mãi cảnh đi taxi giống như đi Xe Ôm, chẳng có meter. Nếu đi gần xuống xe 50k. Đi xa tí xuống xe 100k. Điện thì cứ cúp liên miên. Bù lại thì người dân rất hiền hoà và nhiệt tình. Hải sản ngon, đặc biệt là cá Bớp thì không miền nào sánh với PQ.

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
bombop nói:
em định sắp tới (tháng 7 hay 8 gì đó) làm chuyến đi Côn Đảo. Có bác nào hưởng ứng không?

có em đây bác, nhưng mà em ở Đà Nẵng, có gì bác cứ PM số phone cho em

Status
Không mở trả lời sau này.