Hạng B2
11/8/08
105
1
0
Chiều nay em vừa gả xong em Siena. Vị chi lỗ gần chục triệu đồng, chạy 1.000 km trong 5 tháng, cái giá quá đắt phải không các bác. Mặc dù xe chạy rất ngon, cảm giác lái rất thích, nhưng nghe bảng báo giá thay phụ tùng lặt vặt thì thôi rồi lượm ơi. Em muốn viết bài này cho giám đốc hãng MêKông, nơi bán phụ tùng xe Fiat, biết cái cảm nhận mà khách hàng của ông ấy đã trót lỡ dại mua sản phẩm Fiat. Phụ tùng thuộc loại đắt nhất thế giới, bóp cổ khách hàng của mình không thương tiếc, tóm lại là hai chữ khủng khiếp cho những ai sắp dính đời mình vài hai chữ FIAT

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
Re:Em lạy Fiat - Cái giá phải trả cho sự đam mê

Em xin có chút nhận xét :

1/ Năm tháng mà bác chạy có 1000km (không tính trường hợp xe hư hỏng không đi được), quá ít cho việc đầu tư 1 chiếc xe riêng, thuê xe tự lái kinh tế hơn.

2/ Năm tháng lỗ 10 chai là vừa phải chứ không phải là nhiều.

Bác chắc đi ít quá nên chưa cảm nhận được cái hay của xe siena. Dù sao cũng chúc mừng bác!

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113

Em xin chia buồn cũng như chúc mừng bác đã rời cuộc chơi mà chỉ có những người can đảm mới dám ở lại:D:(. Bác ạ nếu như Mekong vietnam biết cách làm ăn thì có lẽ nó không điêu tàn như ngày hôm nay. Biêt nói gì hơn những cái hay, cái dở, ở thương hiệu Fiat này đều hiện rõ ra ngay đấy, và cái kết luận của thị trường luôn luôn đúng chẳng thể sai. Em có thể nói thẳng Mekong đã sử dụng 1chiếc lược KD hoàn toàn sai lầm đó là kinh doanh phụ tùng quá đểu. Tội tình gì khi mà thượng đế phải rước cái hỡi ơi vào thân trừ khi chưa có điều kiện khá hơn để thay đổi hiệu xe khác.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM

Hóa ra những bác nào đến giờ còn trụ lại nổi Fiat là thuộc hàng có võ đấy chứ nhỉ. Như vậy đi ra đuờng ít đụng hàng. Hehehe.

Hạng B2
11/8/08
105
1
0

Ai cũng sợ Fiat hết rồi các bác ạ. Đúng là bác nào còn sở hữu Fiat thì bác đó đúng là có võ thiệt !!!

• Like
Reactions: nhatchi
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.271
113
www.phindeli.com

Em từng chạy 3 chiếc Fiat trong 9 năm liền hồi đi học ở Đông Âu, phụ tùng Fiat bên đó đâu cũng có và giá bèo hơn phụ tùng To ở VN nhiều.

Mekong bán phụ tùng đắt là quá ngu ... tự hại mình, hại khách hàng, hại cả cái thương hiệu Fiat:mad:, vốn là nhãn hiệu yêu thích của em

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

bluehat nói:
Ai cũng sợ Fiat hết rồi các bác ạ. Đúng là bác nào còn sở hữu Fiat thì bác đó đúng là có võ thiệt !!!

1. Chưa chắc ai cũng sợ Fiat !
2. Sở hữu xe nào cũng phải có "võ" riêng, không hẳn Fiat !

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

tuando nói:
Em từng chạy 3 chiếc Fiat trong 9 năm liền hồi đi học ở Đông Âu, phụ tùng Fiat bên đó đâu cũng có và giá bèo hơn phụ tùng To ở VN nhiều.

Mekong bán phụ tùng đắt là quá ngu ... tự hại mình, hại khách hàng, hại cả cái thương hiệu Fiat:mad:, vốn là nhãn hiệu yêu thích của em

Fiat chạy ngon chứ Bac tuando ?? he..he

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.271
113
www.phindeli.com

Fiat là một nhãn hiệu xe đem lại rất nhiều cảm xúc, nó giống như Vespa í ... đặc biệt là các mẫu Fiat Mini như Fiat 500, Punto ...

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

bluehat nói:
Chiều nay em vừa gả xong em Siena. Vị chi lỗ gần chục triệu đồng, chạy 1.000 km trong 5 tháng, cái giá quá đắt phải không các bác. Mặc dù xe chạy rất ngon, cảm giác lái rất thích, nhưng nghe bảng báo giá thay phụ tùng lặt vặt thì thôi rồi lượm ơi. Em muốn viết bài này cho giám đốc hãng MêKông, nơi bán phụ tùng xe Fiat, biết cái cảm nhận mà khách hàng của ông ấy đã trót lỡ dại mua sản phẩm Fiat. Phụ tùng thuộc loại đắt nhất thế giới, bóp cổ khách hàng của mình không thương tiếc, tóm lại là hai chữ khủng khiếp cho những ai sắp dính đời mình vài hai chữ FIAT

May mà bác sử dụng Siena, nếu bác lỡ xài Ferrari, Alfa Romeo, Maserati hay Chrysler rồi bán thì thiệt hại không chỉ là 10m đồng :D
Theo như nhận xét của bác thì theo em nghĩ tiêu đề bài này thích hợp nhất là " Em lạy Mekong ...."