Hạng B2
23/6/11
119
7
18
Dear- Mo Tai
Em cung vua cuoi v2 la em nay, nen cung muon bik o sai gon tim mua phu tung cua e nay
thi mua o dau, vua roi tay nam ngoai ben tai bi hu, tim 2 ngay o khu an duong vuong ma ko co..hix..
mong duoc trao doi them kinh nghiem cham soc
em xin loi vi may tinh cua em bi loi ko bo dau duoc..

Hạng B2
23/3/11
147
0
0
Trà Vinh city
e còn bùn hơn Bác nữa.leganza của e có ai biết tới đâu.hàng hiếm là vậy.chỉ có Bác dalatlegan hay giúp e thui.chứ ít ai trong os bít về e này wa nên hok ai giúp e hết.dơn thương độc mã ra chiến trường xế hộp.tenz tenz
có gì chút là e call cho Bác dalatlegan ko àh.hj...e thaks Bác dalatlegan nhìu nhìu nhìu và xin cám ơn rất nhìu

Hạng B2
23/6/11
119
7
18
Dear - Bac

Dzay Bac co the goi thieu Bac Dalat va so dt cho minh xin duoc ko..?

V2 la hang hiem, kho kiem do we luon ah

Hạng B2
23/3/11
147
0
0
Trà Vinh city
Bác đừng lo Bác legan hay opnline lắm.rùi Bác ấy cũng cho Bác số phone thui.e rất ngại khi cho số phone ngkhac1 mà hok xin ý kiến nên sorry Bác nha.Bác cứ pm trên OS rùi Bác Legan sẽ giúp Bác.hj

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
kendydydy nói:
Dear - Bac

Dzay Bac co the goi thieu Bac Dalat va so dt cho minh xin duoc ko..?

V2 la hang hiem, kho kiem do we luon ah
espero của DW hồi trước là hàng khá vip đó mà không lầm thì đến năm 96-97 là hết ra, dọn đường cho leganza của thanhtrieu:D
Espero toàn là nhập khẩu nguyên chiếc có form khá đẹp, dàn đồng ngon ( ăn đứt To cùng đời nhá, sorry Tofan) nhưng có một nhược điểm ( ko biết là ưu hay nhược) là dàn điện của DW khá phức tạp độ an toàn theo thiết kế khá cao chính vì thế các thợ vườn quen sửa xe To qua chọc ngoáy xe này đều gặp pan điện riết để lại các hậu quả cho chủ là các dây điện nối tắt, câu trực tiếp, ngắt bỏ cái nọ cái kia v.v do đó nó bị mang tiếng hay hỏng vặt. Xe này đến nay cũng 15 năm rồi nên chỉnh sửa đi cho ngon cũng khá tốn kém đó.

• Like
Reactions: BachLong
Hạng B2
23/3/11
147
0
0
Trà Vinh city
Bác chọc e hoài.
có ai biết tới e đâu mà Leganza của thanhtrieu:D àh! Khuya mà e ngủ hok dc vì con xe của e nên vừa làm cái topic bàn về leganza Bác nào biết thì vào ủng hộ e nhá.các dòng xe khác cùng đời nếu có bệnh tật gì giống giống cứ vào trao đổi.thaks mấy Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/11
119
7
18
Re:phu tung thay the Xe Daewoo- Espero

Dear _ Bác Chủ thớt

Mình cũng đang ở tình trạng giống Bác, lần đầu cưới v2 la em Es này..
Mỗi lần cần tìm đồ thay thế rất là mệt mà còn mắc nửa chứ..hix..hic

Hạng B2
23/6/11
119
7
18
Dear - Bac Dalatlegan
Qua diển đàn, được biết Bác rất có kinh nghiệm trong việc sử lý dòng xe này..
Nay mình mong BÁc tư vấn giúp chổ bán phụ tùng và kinh nghiệm chăm sóc bảo dưởng..
Hôm vừa rồi xe của mình báo lổi ở biểu tượng có hình chăm dầu ( hình dạng giống bình dầu), sau đó mình đã kiểm tra và thấy dầu thắn, nước lảm mát, dầu trợ lực vẩn bình thường....nhưng xe vẩn báo lổi...

Mong Bác tư vấn dùm..

Cảm ơn BÁc nhiều nha

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
kendydydy nói:
Dear - Bac Dalatlegan
Qua diển đàn, được biết Bác rất có kinh nghiệm trong việc sử lý dòng xe này..
Nay mình mong BÁc tư vấn giúp chổ bán phụ tùng và kinh nghiệm chăm sóc bảo dưởng..
Hôm vừa rồi xe của mình báo lổi ở biểu tượng có hình chăm dầu ( hình dạng giống bình dầu), sau đó mình đã kiểm tra và thấy dầu thắn, nước lảm mát, dầu trợ lực vẩn bình thường....nhưng xe vẩn báo lổi...

Mong Bác tư vấn dùm..

Cảm ơn BÁc nhiều nha
Phụ tùng máy móc của Espero ko quá khó như bác nghĩ, phần lớn đều trùng với họ nhà Cielo... Bởi vậy bác có thể tháo phụ tùng mang ra tiệm, hỏi hàng của Cielo, so sánh thấy giống, nếu trùng luôn mã phụ tùng (in trên thân phụ tùng) là OK. Tất nhiên, có 1 số phụ tùng như món tay nắm cửa, đèn pha, đèn xi nhan... thì phải đúng y sì của Espero mới được. Ở HN có khá nhiều hàng cho Espero. Em đã từng gửi mua tận HN cặp đèn pha, bánh răng lồng số 5 của bác Việt, cũng là thành viên trên diễn đàn mình, số đt: 0915001618.
Đèn báo dầu mà bác nói là báo áp suất nhớt máy bị tụt, bởi vậy bác kiểm tra dầu trợ lực, dầu thắng, nước làm mát là ko đúng rồi. Phải thăm nhớt máy xem có bị hụt ko chứ.
Về kinh nghiệm xử lý thì rất đa dạng, ko biết bác muốn tự xử hay nhờ ga ra xử? Nếu là gara thì dòng Espero này ko quá khó tính đâu, nói chung là họ đều xử lý được.... trừ 1 căn bệnh chung của họ hàng hang hốc nhà Daewoo - OÀ GA, hic!
Nếu có trục trặc gì thì bác cứ post lên đây, các bác có kinh nghiệm sẽ giúp bác!