Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Chào các bác,
Cuối tuần này em làm 1 chuyến du lịch kết hợp công việc ra Phú Yên 3 ngày cuối tuần, không biết các bác nào đã từng đi du lịch Phú Yên chưa cho em hỏi những địa điểm nổi tiếng ở đây và những món ăn đặc sản của Phú Yên là gì?
Thank các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Re:phú Yên, điểm du lịch cần giúp đỡ!

Kính bác vài thông tin (thời điểm hè năm rồi):
1). Điểm tham quan:
a). Trên đường từ SG ra:
+ Đèo Cả - Vũng Rô: cảnh đẹp, sẽ nhìn thấy trên đường đi (nếu là ban ngày)
+ Núi Đá Bia: sau khi qua đèo Cả. Có khu du lịch tại đây. Tuy nhiên, nghe nói cách nay không lâu, CA phá 1 vụ án hoạt động chính trị tại chỗ này.
b). Tại TP Tuy Hòa:
+ Núi Nhạn: Bác lái xe lên luôn. Đi lúc hoàng hôn vừa buông xuống là đẹp nhất vì lúc đó, tháp Chăm trên này sẽ lên đèn và thành phố Tuy Hòa cũng bắt đầu lên đèn.
c). Hướng Tuy Hòa ra Quy Nhơn: (theo thứ tự)
+ Khu du lịch - resort 4* Sao Việt (sát QL1A. Khu này hình như còn có tên là Khu du lịch Đồi Thơm gì đó): vào đây, mua vé xe điện (hè năm trước: 20 ngàn/ người) sẽ tham quan vòng quanh khu.
+ Bãi Xép (cũng của Khu DL Sao Việt, cách Đồi Thơm (hướng xuống biển) chừng hơn km gì đó, không nhớ lắm): bãi biển sạch đẹp, hoang sơ. Sedan đi xuống được nhưng không êm lắm.
+ Ghềnh Đá Dĩa: hiện tượng đá xếp tự nhiên rất kỳ lạ, đáng xem. Cách đi: Đi dọc QL1A, để ý bảng chỉ đường, quẹo phải, đi theo đường nhỏ, hơi khó đi vì vòng vo.
2). Ăn uống:
+ Cháo lòng: trên đường QL1A, hướng lên Sao Việt. Rất nổi tiếng, xe đậu rất đông. Hình như bán buổi sáng.
+ Hải sản đầm Ô Loan: (xin lỗi nếu nói sai tên đầm, do hơi quên): sau khi tham quan Ghềnh Đá Dĩa xong, hỏi dân địa phương đường sang chỗ này. Nơi đây, hải sản tươi sống ngon - bổ - rẻ, nổi tiếng là sò huyết rất to và ngon. Không nên bỏ qua khu ẩm thực này nhe bác.
Chúc bác có chuyến đi vui!

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Cám ơn bác,
Em sẽ đi tham quan những nơi bác giới thiệu. Có hình em sẽ post lên cho các bác cùng chiêm ngưỡng.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.487
113

nhưng bác đi bằng gì ra PY?

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Cuối cùng em cũng đã thực hiện xong một chuyến đi du lịch Phú Yên đầy thú vị.
Cuối tuần rồi em đi Phú Yên bằng ART của Vietnam Airline, loại máy bay nhỏ, chỉ có 68 chỗ ngồi thôi, thời gian bay mất một giờ. Bận về phải mất gần 1 giờ 30 phút, không phải là do trễ chuyến mà do có lẽ thời tiết xấu, nên máy bay " xà quần" trên bầu trời thêm 30 phút nữa, mới đáp xuống được.
Em sẽ upload hìng cho các bác xem một số địa danh nổi tiếng của Phú Yên để các bác cùng chiêm ngưỡng nhé!.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55

Ngóng hình của bác!

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Đây là chiếc máy bay em đi

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Tiếp theo là đến sân bay Tuy Hoà

Rồi đến khách sạn nè.
Khách sạn này cao 15 tầng (em ở tầng 7)

Khu tiếp tân đây.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Nội thất của phòng em đây

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83

Tiếp theo là hồ bơi (ở tầng 6).
Vừa bơi vừa uống cafe, nghe nhạc thú vị lắm!
Ngày mai em sẽ up tiếp về những địa danh ở Phú Yên mà em đã đến.