DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
hàng order JP ship về VN thuế nó chém ác quá bác Richie ơi, bác có cách nào hay thì bày em với :D
em mới order miếng che nắng kiếng lái STI về tới VN bị thuế chém 35% (bao gồm VAT)
Richievn nói:
P.S: hàng mua bên Japanparts của em ship rồi. Hy vọng 1-2 tuần nữa tới gắn vào là ngon lành

Hạng D
9/5/09
3.408
16.125
113
Chết mịa, em chưa nhận, không biết nó tính thuế kiểu gì đây. Hichic

Mà nó ship cho bác bằng EMS hả?

Last edited by a moderator:
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
JP nó ship bằng EMS bác, từ khi nó email thông báo item shipped, ngày hôm sau là tới VN, sẽ có nhân viên EMS liên lạc thông báo khai báo thuế cho bác ngay :D mà lâu lâu có cảm giác làm nghĩa vụ công dân thấy cũng hay hay :D
em ship cái này về giá 128$ + 25$ tiền thuế, mà công nhận hàng STI chất lượng, đắt sắt ra miếng :D
PHUC VU KHACH HANG THEO KIEU SUBARU

Richievn nói:
Chết mịa, em chưa nhận, không biết nó tính thuế kiểu gì đây. Hichic

Mà nó ship cho bác bằng EMS hả?

Hạng D
9/5/09
3.408
16.125
113
Thế là tèo em dzồi.

Em mua total hơn 300 obama, đóng thuế 100 chắc tèo. Tụi EMS này ngu nhỉ, nó khai thuế làm chi. Em mua trên aliexpress của mấy ông Tàu ship DHL mấy trăm mà có trả thuế đồng nào đâu

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Mấy thằng Nhật lùn nó kẹp luôn cái invoice gốc vào thế là hết đường né :D
"nộp thuế là quyền lợi và nghĩa vụ của công dân"
Richievn nói:
Thế là tèo em dzồi.

Em mua total hơn 300 obama, đóng thuế 100 chắc tèo. Tụi EMS này ngu nhỉ, nó khai thuế làm chi. Em mua trên aliexpress của mấy ông Tàu ship DHL mấy trăm mà có trả thuế đồng nào đâu

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Richievn nói:
Tại sao phải mua bác Rồng? Lên trang JDMFSM của em trên kia không thiếu món nào luôn mà.

Em cần EDM chủ yếu để coi mạch điện ah, vì hệ thống electrical của EDM/JDM nó phưc tạp hơn USDM nhiều (tụi Mẽo toàn chửi thề về option và điện đóm subie là vì vậy). Còn máy móc thì ở Mẽo bản Legacy GT không xài 5EAT mà xài 6MT nên cũng một số thứ khác ah.

Cái này trong nhà máy chắc chắn có, nên nhờ anh em sales hay kỹ thuật nào cóp giùm em một bản PDF thôi. In ra em sợ tốn giấy nhà máy nên em xin cái file về tự in nghiên cứu ah. Chứ giờ xe nào cũng điện đóm tùm lum, không có mấy cái wiring diagram làm dễ tèo lắm.

P.S: hàng mua bên Japanparts của em ship rồi. Hy vọng 1-2 tuần nữa tới gắn vào là ngon lành
Ai chà, em mới lên JDMFSM thấy manual năm cuối của Forester là 2011, đúng đời xe em, em đang down xuống ạ, thank you bác.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Richievn nói:
Thế là tèo em dzồi.

Tùy bên sender nếu đi qua đường bưu chính (nhà nước hay tương tự vậy) thì về đây qua EMS và đóng thuế nặng ạ. Nếu giá trị thuế cao EMS có thể sẽ gọi bác để báo trước khi giao hay bác đến lấy hàng, bác nói không lấy hóa đơn thử xem có thể "giảm" được một ít ạ (có lần em thuế từ >2tr xuống thành 1.5tr). :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Service/repair manual trên JDMFSM không thấy cho xe đời cao bác ơi, tầm trước 2010 thôi ạ. :(

Hạng D
9/5/09
3.408
16.125
113
Hic Legacy em nó có đủ bài luôn, nhưng mà không đúng specs. haiz.

Ah để về máy ở nhà lục lại, hôm trước em mò ra một trang của Nga Ngố, có Forester nhưng không có... Legacy. Em retrieve lại rồi post lên vậy

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Richievn nói:
Hic Legacy em nó có đủ bài luôn, nhưng mà không đúng specs. haiz.

Ah để về máy ở nhà lục lại, hôm trước em mò ra một trang của Nga Ngố, có Forester nhưng không có... Legacy. Em retrieve lại rồi post lên vậy
:)
(Nếu tiếng Nga em đọc được luôn ạ :D, bác tìm Legacy luôn em đọc cùng bác)