Hạng C
10/1/11
543
10
28
cool nhất là cái vụ xe tự lái. còn Malai thì em thấy ko có gì đáng để đi. chán phèo.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
jqkadesign nói:
cool nhất là cái vụ xe tự lái. còn Malai thì em thấy ko có gì đáng để đi. chán phèo.

Đi để cảm nhận , mở mang kiến thức chứ đừng " tự kỷ " bác ạ ! Đi rồi mới thấy VN mình nhiều cái đáng xấu hổ so với người ta lắm ! Từ chuyện văn hóa giao thông , văn hóa cư xử của người Mã , ... đến cơ sở hạ tầng , KT văn minh phát triển cộng với ý thức bảo tồn thủy hải sản , gìn giữ cây xanh và rừng tự nhiên đáng khâm phục . Không hiểu bằng cách nào mà trong cả TP Kualalumpur chỗ nào ko có công trình dân sinh là chỗ đó vẫn là rừng tự nhiên um tùm !!!

Hạng B1
24/1/13
79
4
8
Thủ Dầu Một
Re: PHƯỢT MALAYSIA - Cả nhà em liều một phen !

cuongcualu nói:
...
Mặc dù đi bằng hãng giá rẻ AIR ASIA nhưng máy bay rất mới , phục vụ thân thiện , chỉ có điều tại ga xuống phải đi bộ theo hành lang như hình dưới từ MB vô nhà Ga mất 10 phút đi bộ hehe !
Bác ở VN mà chẳng biết gì cả, bác đi thử VNA với Jetstar và Vietjet coi, chỉ có Jetstar và Vietjet mới có máy bay mới thôi nhé
riêng Jetstar thì đi xe Bus vô còn Vietjet đi ống lồng vô :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Đảo Langkawi chia ra 2 mặt , mặt hướng ra Ấn độ dương là khu dân cư , các công trình phục vụ du lịch còn toàn bộ mặt hướng vô đất liền là khu bảo tồn tự nhiên không được xây bất cứ một công trình nào .

Các hình ảnh em up toàn là phía ngoài còn phía trong chỉ có con đường với rừng cây và nhà dân bản địa thưa thớt !

Ớn ăn ko ? Nhìn như 2 xe xắp xơi nhau nhỉ !? :D

Mặc dù chạy xe có HDV " bản đồ " kè bên cạnh nhưng bác Tài vẫn phải ...

... cần thêm " lơ xe " để hỏi đường hehe ! Hay cái là gần như toàn bộ người dân Mã đều rành tiếng Anh nên nhà em không cần đi học ... múa !!!

1 quán ăn bình dân dọc đường của người bản xứ , Xe máy ở đây không nhiều , phần lớn thấy mấy chú Tây bụi thuê đi khám phá du lịch !

Rồi thì cũng tới cửa ngõ thủ phủ Langkawi - Trung tâm thị tứ của Đảo

và biểu tượng của Đảo là tượng Chim Đại Bàng tung cánh !

Em chui trong chữ G nè !:D

Cùng bay theo cánh chim Đại bàng nào !

Từ tượng đài nhìn ra vịnh ! Đẹp lắm , xa xa là con tàu chở khách đi Thái Lan !

Bên trái là Bến phà Trung tâm

Cho cô Út nhà em làm dáng tí hehe ;)

Gần cạnh quảng trường - Công viên Đại bàng là phòng vé bến Phà trung tâm :

Ở đây nhà em thưởng thức món ăn của nhà hàng Ấn độ . Chả biết có ngon hay không nhưng các bác nhìn bàn ăn mà đoán nhe ! :mad:

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Trung tâm Đảo khá đông đúc , xe cộ tấp nập làm bác Tài hơi ... ceng thẻng chút
PHƯỢT MALAYSIA - Cả nhà em liều một phen !
:

Nhà cửa không cao lắm , chừng 10 tầng đổ xuống , chủ yếu là Hotel và TT Thương mại , có cả 1 Siêu Thị miễn thuế :
Trong ST Em chả quan tâm gì ngoài 2 "món " này : Cứ 1RM = 6.800 VNĐ nhé

Attachments

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Buổi tối về lại KS nhà em đi ăn cơm tại đây - đông thực khách nhất khu vực :

Nhà Hàng gốc Hoa với tất cả các món rất ngon , hợp khẩu vị VN còn giá thì không rẻ nhưng cũng không mắc , tương đương các Nhà hàng bậc trung VN :

Attachments

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
cuongcualu nói:
jqkadesign nói:

Đi để cảm nhận , mở mang kiến thức chứ đừng " tự kỷ " bác ạ ! Đi rồi mới thấy VN mình nhiều cái đáng xấu hổ so với người ta lắm ! Từ chuyện văn hóa giao thông , văn hóa cư xử của người Mã , ... đến cơ sở hạ tầng , KT văn minh phát triển cộng với ý thức bảo tồn thủy hải sản , gìn giữ cây xanh và rừng tự nhiên đáng khâm phục . Không hiểu bằng cách nào mà trong cả TP Kualalumpur chỗ nào ko có công trình dân sinh là chỗ đó vẫn là rừng tự nhiên um tùm !!!
có vậy mà bác không hiểu,tại dân ở đó "ngu" nên không biết chặt cây về làm củi chụm bởi vậy có gì đâu mà ta phải học hỏi

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Ngày hôm sau em tiếp tục chở GĐ lòng vòng thăm quan phía Bắc Đảo :

Phía Bắc không nhộn nhịp như phía Nam , chỉ tập trung một vài khu vực dành cho Du khách nhưng cực kỳ đẳng cấp :

Chiếc cầu lớn duy nhất của Đảo:

Bến thuyền buồm :

3 luồng suy tư :

Cổng vào khu Resort , du lịch sinh thái và Cáp treo- cầu đi bộ trên đỉnh núi nổi tiếng thế giới của Langkawi :

Cái Resort tư nhân này đẳng cấp nhất Langkawi và nó cũng chính là cái trong clip quảng cáo của Du lịch Mã trên Kênh Truyền hình Quốc tế các bác hay thấy đó :

Em ko được vô bên trong nên đành đánh xe vòng ra bãi biển trống ( cách đó 2km ) để zoom nó :

Cái nhà chòi tít ngoài biển kia là cái chỗ clip quảng cáo có cô gái dễ thương đang massage đó hehe

Zoom hết cự :

Ngay cạnh đó là Cable Car - Nơi nổi tiếng Thế giới có đường cáp treo lên đỉnh núi , có cầu đi bộ trên ngọn cây và có hành lang trên cao nhìn thấy toàn bộ cảnh quan đảo Langkawi và thấy cả đất Thái Lan nữa !

Em zoom hết mình , lòng vô cùng tiếc muối vì mình qua đúng đợt bảo dưỡng định kì khu cáp treo nên khu này đóng cửa 10 ngày không đón du khách

Langkawi gồm hơn 100 đảo lớn nhỏ - Có gần 40 địa điểm thăm quan , dã ngoại và thắng cảnh . gần 100 địa điểm ăn chơi mua sắm ...

... nhưng : Chưa đi Cable Car - Chưa đi thăm các đảo nhỏ - Chưa đi Lặn biển ngắm San hô , tắm với đàn cá biển ở đảo Pulau là chưa tới Langkawi !

Những " món " trên em chưa " ăn " món nào ( do không đủ thời gian ) nên chắc chắn sẽ có lần nữa GĐ em tới để trải nghiệm cho hết !