Hạng B2
10/7/16
121
613
93
chai hiệu ứng lá sen Liqui hay 3m xài kính cửa sổ thấy ok không bác? Bao lâu phải phủ lại?
Em thì em có xài qua chai của Glaco:
- Ưu: hiệu quả cao (nước mưa trôi đi hết) , thời gian cỡ 1 tháng 1 lần xịt, 1 chai xịt được cỡ 4 lần cho 2 kiếng hậu.
- Nhược: giá (mà nếu chia ra thấy cũng Ngang ngửa cái miếng của tung quần què thôi) , đụng vô là bị nhầy nhụa khó coi (đừng đụng vô kiếng sau khi đã xịt), tầm nhìn khi đi ban đêm giảm xuống khi xe sau pha đèn--> hơi chá xíu (còn cỡ 9/10).

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em thì em có xài qua chai của Glaco:
- Ưu: hiệu quả cao (nước mưa trôi đi hết) , thời gian cỡ 1 tháng 1 lần xịt, 1 chai xịt được cỡ 4 lần cho 2 kiếng hậu.
- Nhược: giá (mà nếu chia ra thấy cũng Ngang ngửa cái miếng của tung quần què thôi) , đụng vô là bị nhầy nhụa khó coi (đừng đụng vô kiếng sau khi đã xịt), tầm nhìn khi đi ban đêm giảm xuống khi xe sau pha đèn--> hơi chá xíu (còn cỡ 9/10).
Xe em có sấy gương rồi, nhưng muốn phủ kính cửa sổ bên tài vì mưa bị đọng nước tầm quan sát kém quá nhiều khi nhìn không rõ kính hậu.
Cảm ơn bác đã chia sẻ.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
ok chứ bác, miếng dán bác dán ko kỹ nó bị nổi bọt khí ở giữa nhìn ngứa mắt kình khủng. Còn hiệu lực thì em thấy khoảng nữa - 1 tháng (xe em ít đi), nhưng cũng đừng quan tâm quá bác khi nào hết thì bôi lại, thời gian setup tầm 5 - 10 phút.

Khi làm bác lấy miếng xốp lau bảng chà, chứ đừng dùng khăn sẽ hao kinh khủng. Bác lên shopee mua cho rẽ và giao tới tân nhà luôn.
Em vừa order chai 3M Glass coat 156k trên Lazada tặng cái khăn 3M. Nghe bác nói để đi mua miếng xốp lau bảng.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em xài thử miếng dán của TQ này rồi, nói chung không được như quảng cáo nhưng cũng đỡ được 50%
Tóm lại có xài cũng được, nước mưa nó mau trôi đi hơn khi chưa dán.

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Nên mua xe có sưởi kính. Khi nào thấy sắp mưa thì bật lên cho nó làm nóng trước. Cải thiện vấn đề rất nhiều :D
Nhà bác có điều kiện rồi. e thi đi xe đời ớ kia nên khg có sấy kính, lau bằng cơm thôi bác. hihi

Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Em vừa order chai 3M Glass coat 156k trên Lazada tặng cái khăn 3M. Nghe bác nói để đi mua miếng xốp lau bảng.

nếu khăn 3M thì bác dùng thử xem có hao không, còn em dùng khăn thường nên hao :D miếng xốp thí thoa nó sẽ hơi rít, nhiêu khi không quen khó chịu lắm

Hạng B1
27/4/16
71
40
23
36
Cái miếng tròn này dùng được vài hôm thôi ạ. Sau đó đâu lại hoàn đấy. Có miếng to hình chữ nhật loại 200k ấy thì mới dùng ổn được. Mà nên dán cả ở kính lái với kính phụ nữa thì mới có tác dụng tốt được

• Like
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cái này đi được 3 cơn mưa. Sau đó nó dính cặn bẩn lên là lại y như cũ. Mà còn khó nhìn hơn kính cũ nữa. Nói chung là không nên xài. Phí tiền mà rước cái bực mình vào người. có sấy kính thì ok hơn

• Like