Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em nói thiệt, em mới mua miếng bầu dục dán cho 2 kính xe em, giờ đang rất điên y như bị lừa nhưng ko biết nói ai, giờ thấy có bác chủ nói về vấn đề này nên góp ý vài dòng cho vui. Nghĩa là khi quảng cáo thì tụi nó tạt nước mạnh vào hoặc xịt nước trực tiếp thì rõ ràng chỗ miếng dán ko thấm nước giống hiệu ứng lá sen. Nhưng hôm qua em đi mưa trời mưa ko lớn lắm, nước mưa cứ rơi nhẹ vào 2 kiếng 2 bên thì giọt nước vẫn dính vào giống như chưa dán và thậm vì dán 2 miếng đó vào còn khó nhìn hơn, bực mình quá! Tóm lại nó chỉ có kết quả khi tạt hay xịt nước mạnh vào. Rõ chán.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 1721784
Chào các bác, em mới mua được cặp film nano dán lên kính hậu 2 bên xe để chống đọng nước khi đi mưa. Giá là 50k/cặp, có nhiều hình khác nhau (tròn, vuông, bầu dục) thích hợp nhiều loại kính. Cách dán cũng rất đơn giản giống như dán film bảo vệ màn hình điện thoại thôi. Em trình các bác xem tham khảo ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Nguyên bộ gồm có 2 tấm film, 2 miếng vệ sinh, 1 gạt dán film.

View attachment 1721785

Đầu tiên là vệ sinh kính hậu lần lượt bằng miếng số 1 và 2

View attachment 1721786

Tháo lớp số 1 ngoài tấm film, dùng gạt dán vuốt cho sạch bọt không khí

View attachment 1721787

Tháo lớp số 2, tạt nước thử

View attachment 1721788

Em đi trời mưa thấy không còn đọng nước trên kính hậu nữa, nhưng lại phát sinh vấn đề là nước đọng trên kính cửa sổ. Chắc phải dùng chai nano phủ nhẹ lên cửa sổ để nước trôi luôn mới đạt hiệu quả tốt nhất. Chúc các bác thành công.

Video hướng dẫn chi tiết
Link mua hàng: https://www.facebook.com/quyly68/posts/1178903868907976
Tạt nước vào thì ok, nhưng ko tạt thì ko ok heheheh.

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
kkk mua chai m xài trên gương chiếu hậu thôi thì xài đc lâu,thấy hết tác dụng thì xịt lên làm típ :Đ,chủ dẫn mấy cái kia vô,đi đg chưa gặp mưa mà gặp bùi như SG thì ngoài rìa miến dán nó bám bụi ngứa mắt lắm à:D:D:D:D

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Đậu phộng nhờ mấy bác review em mới biết, chớ bữa giờ đi thấy ổn không sao tưởng ngon huhu

• Like
Reactions: TripleA
Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Các bác chê dữ quá sao người khác làm ăn được:p:p. Cái miếng film dán chống bám nước kính hậu này em xài đuoc 3 tháng rồi, mua loại hình bầu dục to nhất trên skyauto. Em chay về quê, đi cao tốc trời mưa ầm ầm thấy tầm nhìn vẫn ok. Lúc dán em gỡ ra dán vô mấy lần thấy có bóng nước nào đâu. Các bác chê quá. Còn kính bên tài và phụ em xài chai 3M, cũng khá hiệu quả nhưng các bác phải đổ nước vào khăn lau nên nó sẽ không đều như dạng xịt nano như glaco. Còn kính chắn gió thì em khuyên các bác nên xài hàng xịn chứ đừng lấy chai 3m lau lên, đúng là có hiệu ứng lá sen nhưng kính lái bị rít khi quạt nước, rất khó chụi. Sau vụ đó em phải mua chai tẩy nano của glaco chùi hoài nó mới bình thường được.

• Like
Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Miếng này nó phủ lớp nano nhe kiểu lyqui và 3M clearview bên ngoài. Dán vài bữa mất công bóc ra bác ơi.

• Like
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Em nói thiệt, em mới mua miếng bầu dục dán cho 2 kính xe em, giờ đang rất điên y như bị lừa nhưng ko biết nói ai, giờ thấy có bác chủ nói về vấn đề này nên góp ý vài dòng cho vui. Nghĩa là khi quảng cáo thì tụi nó tạt nước mạnh vào hoặc xịt nước trực tiếp thì rõ ràng chỗ miếng dán ko thấm nước giống hiệu ứng lá sen. Nhưng hôm qua em đi mưa trời mưa ko lớn lắm, nước mưa cứ rơi nhẹ vào 2 kiếng 2 bên thì giọt nước vẫn dính vào giống như chưa dán và thậm vì dán 2 miếng đó vào còn khó nhìn hơn, bực mình quá! Tóm lại nó chỉ có kết quả khi tạt hay xịt nước mạnh vào. Rõ chán.
Cám ơn bác, e định mua 2 miếng về dán, tất cả không như quảng cáo. E chỉ mua 2 cái vè che mưa trên kính chiếu hậu (cảm nhận đỡ bị nước vào hơn tí). E cũng đã thử bôi ít sáp đèn cầy lên nhưng hiệu quả cũng không cao lắm (chắc có lẻ làm hơi ít) chắc phải bôi nhiều vào thêm nữa coi sao.