Hạng C
23/7/13
502
11.947
93
Tiêu đề em dịch từ cái biển báo này của bọn tư bản

Theo các bác VN mình có cần cắm cái biển này ở các tuyến cao tốc không? Như hôm chủ nhật em đi ao tốc Long Thành - Dầu Giây gặp 1 bác EcoSport chạy rề rề 80km/h ở làn ngoài cùng, em signal + đá đèn + ức chế bóp kèn cũng không chịu chuyển vào làn bên phải dù làn đó không có xe chạy.

Cả tuyến cao tốc em cứ phải vào lane bên phải để vượt thật là nguy hiểm :(

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Bực làm gì anh ơi, rồi cứ mang tâm trạng đó làm mất vui cả chuyến đi chơi của mình.
Nói hoài cũng vậy, thôi thì lách vô vượt, coi như lâu lâu mình luyện tay lái f1 racer đi anh. :D

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/05
2.353
15.383
113
Cao tốc SG - Trung Lương đã gắn rồi nhưng nhiều tài xế không biết chữ cứ rề rà trên lane ngoài cùng sát con lươn.

• Like
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Chắc bác chủ ít đi cao tốc, xào chẻ để vượt là chuyện bình thường, riết cũng quen hà bác. Còn đợi ngườita lách vào lane trong cho mình vượt thì chỉ có trong mơ.
Em thấy có mỗi qui định chạy lane nào mà bao nhiêu năm rồi làm vẫn không xong. Gì mà xe nào đi chậm phải đi về bên phải.... gì gì đó chi cho mất công. Chẳng hạn đường có 3 lane thì chỉ cần qui định tất cả các xe phải đi lane giữa. Lane bìa phải là dừng khẩn cấp. Lane bìa trái là lane vượt, các xe chỉ được chạy vào lane đó khi vượt thôi. Khi vượt xong mặc dù trước mặt anh không có xe nào anh vẫn phải nhập lane giữa. Chỉ vậy thôi có phải đơn giản hơn không ?

• Like
Reactions: bighead
Hạng C
23/7/13
502
11.947
93
Chắc bác chủ ít đi cao tốc, xào chẻ để vượt là chuyện bình thường, riết cũng quen hà bác. Còn đợi ngườita lách vào lane trong cho mình vượt thì chỉ có trong mơ.
Em thấy có mỗi qui định chạy lane nào mà bao nhiêu năm rồi làm vẫn không xong. Gì mà xe nào đi chậm phải đi về bên phải.... gì gì đó chi cho mất công. Chẳng hạn đường có 3 lane thì chỉ cần qui định tất cả các xe phải đi lane giữa. Lane bìa phải là dừng khẩn cấp. Lane bìa trái là lane vượt, các xe chỉ được chạy vào lane đó khi vượt thôi. Khi vượt xong mặc dù trước mặt anh không có xe nào anh vẫn phải nhập lane giữa. Chỉ vậy thôi có phải đơn giản hơn không ?

Em đi LT-DG thường xuyên. Lúc trước em cũng chịu khó xào chẽ lane phải để vượt nhưng làm như vậy nguy hiểm quá, chưa kể nếu gặp 2 xe chạy chậm song song nhau thì cả đoàn xe bò ở phía sau luôn. Vì vậy sau này khi đi lane trái mà gặp xe chạy 80 thì em chủ động signal xin vượt, ai hiểu ý thì tự họ chuyển vào lane bên phải để mình vượt.

• Like
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tiêu đề em dịch từ cái biển báo này của bọn tư bản

Theo các bác VN mình có cần cắm cái biển này ở các tuyến cao tốc không? Như hôm chủ nhật em đi ao tốc Long Thành - Dầu Giây gặp 1 bác EcoSport chạy rề rề 80km/h ở làn ngoài cùng, em signal + đá đèn + ức chế bóp kèn cũng không chịu chuyển vào làn bên phải dù làn đó không có xe chạy.

Cả tuyến cao tốc em cứ phải vào lane bên phải để vượt thật là nguy hiểm :(
Mình ủng hộ nhưng bác dịch thừa chữ “nên”.
Bỏ chữ nên nghe đúng hơn bác ạ.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
2 ông xe tải dàn hàng ngang 2 lane bơi 70-80-90 quãng dài thì còn thông cảm, gặp khi A xe con 80-90 bò song song với xe tải mà phía trước trống không có khi thì giữ tốc độ đồng đều so le 1 khoảng ngắn. Nhá đèn, bám đít, cả còi cũng như ko, xi nhan cắt đầu thì bảo là chạy ẩu, rà theo đuôi thì xe sau thúc đít đèn còi. Ức chế

• Like
Reactions: Honda 67 and bacai
QQT confirmed
Hạng B1
14/1/17
74
54
18
51
Gặp hoài bác ơi,bực mình làm gì..Bình thường em thì cứ làn trong 100-120km mà chạy,gặp xe chạy trước mình muốn vượt thì cứ signal chuyển làn mà vượt,gặp hai xe đồng tốc chạy ỏ hai làn thì chạy sau một xe,chờ có khoảng trống thì xào chẻ,vượt lên và chửi thề câu cho đỡ tức rồi vào làn trong chạy tiếp..Em chỉ bực mình khi chạy cao tốc ban đêm,mấy bác chạy phía sau để vượt cứ dùng đèn pha chiếu vào xe trước,làm chói mắt khó chạy,khi bác đó vượt lên rồi em nhá pha cho mấy cái để nhắc nhở nhưng chắc các bác có chống chói còn xe em không có nên phải chịu thôi,sống chung thôi..