Tập Lái
19/3/15
48
57
18
Tất cả các vụ tai nạn đối đầu em nghĩ nó đều bắt nguồn từ cái văn hóa xếp hàng, văn hóa giờ dây thun của người mình. Sợ trễ giờ thì tại sao không đi sớm 1 tí, sợ xếp sau người khác thì mất phần của mình. Nhưng cái giá phải trả khi chen ngang xếp hàng chỉ là vài ba lời nhắc nhở, còn cái giá phải trả cho việc chen lấn khi tham gia giao thông là mạng sống. Những hung thần chạy xe kiểu này nếu mất mạng thì cũng là điều xứng đáng vì họ đã tự xem rẻ chính mình, nhưng mạng của những người xung quanh bị liên lụy thì là vô giá. Để thay đổi cách nghĩ của cánh hung thần này là điều nan giải và chúng ta chỉ có thể thay đổi từ thế hệ con cháu sau này bằng cách dạy cho chúng biết xếp hàng khi đến sau và không nôn nóng cho dù có trễ giờ đi nữa.
Cũng giống như việc trước đây hay có nhiều bài trên này nói về cái vòng xoay ngã tư Bình triệu lúc tàu lửa đi qua. Đèn giao thông thì đang đỏ mà các bác đi sau cứ bóp còi đá đèn inh ỏi mà hông biết phía trước có việc gì. Cho dù đèn nó có hư thì cũng ráng mà chờ, vì nếu chạy vượt qua bị XXX chỉ gậy vào thì lại đổ lỗi người ta bắt láo. Còn nếu người xếp trước nhích qua nhường cho thì họ cũng phạm luật và mình có giúp họ đóng phạt hay không? Chẳng ai gài được mình nếu mình không tự chui vào bẫy. Nó cũng đến từ cái văn hóa mà em nói ở trên.
Vài dòng tâm sự mong các bác chém nhẹ ạh.

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Một bác tài khi đang lái xe ở khu vực Thừa Thiên Huế trải qua một phen hoảng sợ khi đối đầu hai chiếc xe khách đang 'đua' tốc độ nguy hiểm ở ngay khúc cua khuất tầm nhìn. Rất may đã không có chuyện gì xảy ra nhưng đây có lẽ là một kỷ niệm nhớ đời của bác tài.[pagebreak][/pagebreak]​
Cụ thể, theo người dùng 'Viet Le Van' đăng trên mạng xã hội vào tối hôm qua tình huống như sau:​
"Fast and furius​
Đang chạy 80km/h gặp tình huống này cảm giác thật khó tả, trong giây lát từ lúc nhìn thấy nó, mình chỉ kịp nỗ lực nháy pha xin nó nghĩ lại, phanh gấp, tạt nhanh vào lề, nhưng vẫn không thấy nó có dấu hiệu giảm tốc. Tạt nốt vào sát lề, phanh cứng xe lại và nghĩ là nó mất lái/ngủ gật... chờ đợi kết cục​
Thật may mắn khi còn được tả lại cảm giác này​
Chỉ cần mình hoặc nó xử lý chậm 0.1s là ngày này sang năm là ngày..."​
Theo các bác thì khi gặp tình huống này sẽ xử lý thế nào ?

gởi XXX xem biển phạt nguội

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
26/1/11
1.159
1.212
113
hên thằng quỷ kia nhớ tới mẹ già con thơ vợ nhỏ ở nhà nên hạ ga đạp thắng về lại làn mình nhĩ :), ko thôi là xác định rồi

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Đường còn rộng mà pác. Pác thử đi ql14 đi buôn mê coi. Chạy ban đêm xe tốc hành nó chèn pác thế nào. Pha này đường còn rất rộng. Xe khách dư sức xử lý.
Note: em ko ủng hộ thằng khách đâu nhé
Viết để chứng mình với mọi người là mình biết viết thì phải

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Phóng nhanh vượt ẩu, các nhà chức năng nên xem và truy phạt những dạng lái xe như thế này!

Hạng B2
23/3/14
391
250
43
Nói chung là toàn trâu bò mới lái xe kiểu này, mấy thằng này mà dừng lại được thì cứ cho nó no đòn rồi mới đến công an xử chúng.

• Like
Reactions: nguyenhoangnhan