Tư Vấn Mua Xe Pick-up nào và khi nào?

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Chào các bác, nhà em có nhu cầu mua thêm 1 chiếc Pick-up. Em ở quê, nhà có 5 người lớn, sắp đón thêm 1 thành viên nhỏ. Hiện tại đang sử dụng Focus 2012. Sau này xe sử dụng chính là Pick-up.
Tiêu chí lựa chọn của em theo thứ tự là: Đi xa thoải mái cho cả 2 hàng ghế (trên 100km, ngồi trên 3 tiếng vẫn thoải mái), an toàn, khả năng Off-road (vì sẽ dùng đi rẫy nhiều, chủ yếu là off-road nhẹ, khoảng 5km off-road trung bình). Em chỉ mua bản 2 cầu AT và xe có cân bằng điện tử.
Em cũng đang phân vân là có nên lấy xe trong 2017 luôn không hay đợi 2018 xem thế nào.
P/s: Do nhu cầu đi rẫy chở hàng cao nên nhà em sẽ chỉ mua Pick-up chứ không mua các dòng SUV 7 chỗ.

Hạng B2
26/11/16
111
48
28
36
Mình nghĩ nên chọn giữa Ranger Wildtrak 2.2 và Chevrolet Colorado Highcountry 2017. Vì bạn không nói rõ tài chính nên mình xin chia sẻ 2 em này.lăn bánh tầm 830. Nếu có điều kiên tài chính cao hơn thì Ranger Wildtrak 3.2. Thanks.

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Mình nghĩ nên chọn giữa Ranger Wildtrak 2.2 và Chevrolet Colorado Highcountry 2017. Vì bạn không nói rõ tài chính nên mình xin chia sẻ 2 em này.lăn bánh tầm 830. Nếu có điều kiên tài chính cao hơn thì Ranger Wildtrak 3.2. Thanks.
Dạ, tài chính thoải mái bác ơi, miễn nó hợp lý là được.
Em nghe nói Navara dùng cho gia đình thoải mái hơn 2 thằng kìa phải không bác? Giá ra biển cũng mềm hơn.
Tại em nghe nói Ranger chở hàng nặng thì ok chứ đi xe không ngồi không thoải mái, khoảng sáng gầm 200mm không rõ là có off-road tốt bằng Colorado (219mm và Navara ~230mm) không?

Tập Lái
13/10/14
24
4
3
Đang phân vân giữa Ranger, Colorado và Navara bác ạ.
Em thì thấy Ranger và Colorado ổn hơn. Nhưng chất vẫn là Ranger :D Bán tải chỉ có Ranger là có tiếng vang nhất.
Bác có zalo hay fb ko? Em add rồi nc cho dễ

Tập Lái
6/9/17
24
9
3
32
Bác có nhu cầu lái thử Colorado để mình cảm nhận thực tế không bác nhỉ, em xin phép được mời bác ghé showroom em lái thử ạ, bác cho em xin sdt hoặc gọi em số trên avata ạ, bác l
ái thử cảm nhận từng dòng để có sự lựa chon ưng ý nhất bác ạ.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Em chưa có pickup nhưng có bạn bè anh em sở hữu nên có ngồi qua, lái thử. Em cũng khoái sắm 1 con đi chơi, đi câu, đi rừng... mà khổ không có chỗ để nên có tìm hiểu, bác coi thử giúp ích gì được không nhé!:) Chúc bác vui và hài lòng với lựa chọn của mình.

Tiêu chí lựa chọn của em theo thứ tự là: Đi xa thoải mái cho cả 2 hàng ghế (trên 100km, ngồi trên 3 tiếng vẫn thoải mái).>>Triton, Colorado, Navara, Ranger...Hilux thì em thích kiểu dáng vừa phải mà hổng có thông tin thực tế gì hết nên cho phép bỏ qua. :D

An toàn, khả năng Off-road (vì sẽ dùng đi rẫy nhiều, chủ yếu là off-road nhẹ, khoảng 5km off-road trung bình). Em chỉ mua bản 2 cầu AT và xe có cân bằng điện tử. >> Con nào cũng ok. Nhưng đẹp dáng theo em là Ranger, Colorado, Hilux, Navara, Triton và xấu nhất là con xe pê đê BT50 :p Con Ranger đẹp ngầu cả ngoài lẫn trong. Con Colorado bề ngoài đẹp cân đối phong trần, nội thất tuyệt vời. Navara nhìn lịch sự, chỉn chu, nội thất hơi xoàng. Riêng con Triton bề ngoài khác biệt quái quái, động cơ Mivec mới êm ái và giá cả cũng hợp lý.

Em cũng đang phân vân là có nên lấy xe trong 2017 luôn không hay đợi 2018 xem thế nào. >> Hên xui vì các đầy tớ đang có ý định tăng thuế cho Pickup.

• Like
Reactions: Sigurd
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em thì thấy Ranger và Colorado ổn hơn. Nhưng chất vẫn là Ranger :D Bán tải chỉ có Ranger là có tiếng vang nhất.
Bác có zalo hay fb ko? Em add rồi nc cho dễ
Đúng là em kết Ranger WT 3.2 nhất nhưng em thấy so về giá 2 thằng kia lợi hơn rất nhiều nên vẫn phân vân bác ạ. Tính ra cũng 100 triệu chứ không nhỏ