Tập Lái
22/8/18
17
0
1
34
cỡ nào giá cũng rẻ hơn bim do bim bị đánh thuế nhập khẩu :v
nhưng nhìn đẹp quá

Hạng D
18/3/08
1.543
12.661
133
La cho lớn, tranh cãi nảy lửa kèm tự hào ngút ngàn đẩy lên tầm dân tộc và thế giới, nhưng kêu xuống tiền mua thì cả nước ta ai dám dùng tiền sạch trong túi để ủng hộ sản phẩm tầm cỡ này cho anh Vượng ?

Tập Lái
11/2/16
14
3
3
32
Phần hệ thống điều khiển lại là của Tung Của, k biết có ăn nhập dc vs hộp số vs động cơ ko, xác Bim hồn chưa biết :))

Tập Lái
8/3/18
37
70
18
36
SÀI GÒN, HÀ NỘI
sao viet nam nai co thang OC CHO nhu may . cut me may ra khoi viet nam . con tao noi nhung thang che bai . chung may den cai oc vit con deo lam ra dc . tu nhin lai xem da lam dc cai gi cho dat nuoc chua 1 nu an hai
biết dân Việt Nam hiện nay đang đóng thuế như nào ko mà gào lên hỏi người dân đã làm gì cho đất nước chưa ?

https://news.zing.vn/mua-lit-xang-n...hieu-neu-tang-thue-moi-truong-post843625.html

Mỗi lít xăng gánh thuế nhập khẩu 20%, thuế TTĐB 10%, VAT 10%, thuế môi trường hiện tại 3.000 đồng/lít. Nếu thuế môi trường lên 4.000 đồng thì người dùng phải gánh thêm 1.000 đồng.
Xăng là mặt hàng đang phải gánh nhiều loại thuế, phí hiện nay. Một lít xăng A95 có giá là 20.910 đồng/lít, nhưng số thuế phí phải gánh đang chiếm gần một nửa."

Nên biết để mua 1 cái ô tô ở VN hiện nay, người dân VN đang phải trả giá cao hơn các nước phát triển gần 3 lần, nghĩa là mua 1 cái = mua 3 cái ở nước ngoài.

Trình độ dư luận viên 3 củ chỉ có thế này thôi sao ?

Hạng B1
10/2/17
67
41
18
38
Chê chê cái ccc. Không ai làm cũng chê. Có người làm cũng chê. Giống Bim cũng chê. Giống Tàu cũng chê. Các anh có làm được cái gì tự tay mình không thì pót lên đây đi cho bà con nhận xét. Một hãng mới non trẻ ít nhiều cũng có này có kia, thời gian sẽ cho sự định hình, thời gian sẽ cho sự hoàn thiện. Mấy hãng xe lớn còn thiết kế trật duột kia kìa. Chê chê. Vn họ Chê nhiều lắm hay sao á???
Phải đăng nhập vào like cho bác

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Căn hộ vinhome vincom có xây viên gạch nào ko pác. Hay toàn thằng khác xây.
Bác ví dụ như thế thì e thua. Làm oto đâu phải bắt cóc bỏ dĩa. Nếu nói vậy Trung quốc nó làm tốt hơn nhưng sao đến giờ này Trung quốc vẫn chưa khẳng định dc mình trong làng oto thế giới?

Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Bác ví dụ như thế thì e thua. Làm xe oto đâu phải bắt cóc bỏ dĩa. Nếu nói vậy Trung quốc nó làm tốt hơn nhưng sao đến giờ này Trung quốc vẫn chưa khẳng định dc mình trong làng oto thế giới?
Ko biết đẳng cấp ô tô TQ đến đâu nhưng Mỹ nó đang định áp thuế xe hơi nhập vào Mỹ 25% thay vì 2.5%
Nó đánh giá xe TQ đâu phải vớ vẩn. He he

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng C
28/6/15
670
941
93
Bán ở nước ngoài được nhiều hay ít ko biết.
Bán ở VN, quan trọng cái giá. Máy Bim, nội, ngoại thất zậy là ngon rồi.
Gấp đôi con Santafe, gần 1/2 con X5 là đổ xô mua.
Giá bằng Santa fe em mua xe của Hyundai vì nó đã đc kiểm chứng 10 năm trước rồi.
Giá bằng GLC em nghĩ Mercedes nên cảm ơn Vin 1 cách nồng nhiệt nhất có thể.
Giá bằng Explorer thì xin chúc mừng Toyota, những thằng ngu ở Việt Nam còn quá nhiều, tha hồ mà bày mưu chăn dắt bọn nó :))
Nhưng nếu giá lăn bánh tầm 700 cho sedan và 900 cho suv thì em ủng hộ Vin, nói đi phải nói lại. Mấy anh làm xe giá cao thì dân Việt dù có yêu và tự hào nhưng tiền ko cho phép thì cũng ko mua nổi.