Hạng B2
5/5/18
214
69
28
38
Các thánh cứ chê bai thế nhỉ,dù gì cũng là hàng Việt Nam! Mừ

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Bán ở nước ngoài được nhiều hay ít ko biết.
Bán ở VN, quan trọng cái giá. Máy Bim, nội, ngoại thất zậy là ngon rồi.
Gấp đôi con Santafe, gần 1/2 con X5 là đổ xô mua.
Em mới bình loạn bên kia, em xin copy nguyên văn thế này: "Tỷ mấy để em mua trà bọt uống cả đời chưa hết nên cân nhắc lắm bác. Mà nếu tỷ mấy chắc em hổng mua đâu, em để mấy anh kia mua hết luôn, để mấy hãng xe khác dẹp tiệm tại VN cho biết mặt luôn.":p:p:p
Em mua con xe em phải biết hình dáng thật sự ra sao, công nghệ thế nào, vận hành một thời gian coi sao, đánh giá người sử dụng ra sao, giá cả thế nào... Thôi, mấy anh cứ đổ xô mua đi, em hổng dám đu theo. :D:D:D

Hạng D
13/1/12
2.667
91.317
113
Thôi mệt mấy anh ... thế giới phẵng ròii .. rẻ thì mua , ngang hàng với Bim Mẹc ... thièm em mua Bim Mẹc ... nhớ tới hãng xe Taiwan Luxgen gì đó .. bọn TW cũng cuồn rốt cuộc .. sắp thở Oxi

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Kkkkkkk....... đách có bất cứ thứ gì của Vn hết. Cái xe thì chưa ra. Cục máy trên giấy .Nội thất chỉ nặn nặn bóp nhìn kinh khủng như cái buồng cho con nít trong khu vui chơi. Dậy mà cũng 1 mớ bòng bong chỉ ngồi coi qua màn hình mà dám vô tự hào vn , yêu nước từa lưa. Khùng và xàm xí cỡ đó nên Toyota nó thấy cảnh nầy thì đừng biểu sao mai mốt cần số với nội thất máy cày , công nông bạt ngàn

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Một hãng xe non trẻ như Vinfast tại sao lại có mặt tại pari morto show? Tại sao các hãng xe Tầu như Joite, haima, hongky không thể chen chân?
Chứng tỏ nó phải được các hãng xe lớn công nhận, và một số tổng thống cho phép như ông Trumps chẳng hạn. Đơn giản nó không phải là hàng ăn trộm ăn cắp, nó được mua bằng tiền.

Tập Lái
8/3/18
37
70
18
36
SÀI GÒN, HÀ NỘI
Mấy hôm nay mấy bạn dư luận viên hoạt động năng nổ quá, chả hiểu tự hào cái gì khi thiết kế của Ý, động cơ của Đức, khung gầm thì chả biết của ai, chỗ nào là của VN để tự hào ?. Có thím lại vd sang bất động sản ( thành công của Vin) thì cũng đến ạ, ở VN thì thằng Vin là trùm do ko có đối thủ cạnh tranh xứng tầm, nó lobby quá khủng, nhưng nếu nói về ô tô hay fone thì đừng đùa với bọn nước ngoài, vì bọn nó nắm công nghệ nguồn... những cái đấy muốn học ko phải ngày 1 ngày 2. Chưa kể cái gì Vin cũng phải nhập thì lấy đâu ra giá tốt như các hãng có tuổi đời hàng trăm năm được ?

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Bề ngoài long lanh nhưng cụm đèn pha không ổn so vơi đèn định vị. Vào nội thất thì khiếp, thua xa mấy em Huyn, Kia đừng nói chi Bim, Mer. Khu vực cần số thì vãi chưởng.

Hạng D
18/3/08
1.535
12.596
133
Thật sự không biết sao, khoan bàn về xe, nhưng màn ra mắt có vẻ nhạt nhạt và khách mời rất gượng gạo, ngay cả bạn David và cô Hoa Hậu.

• Like
Reactions: multicam
Tập Lái
23/11/17
8
2
3
41
Thật sự em chưa thấy chiếc xe này VN ta tự làm cái gì cả. Chẳng qua nhờ nhà máy nước khác sản xuất rồi đóng dấu Vinfast thôi. Theo em con này chỉ so với Zotye. Mà Zoyte e thấy ngon hơn nhiều. Mà Zotye đích thị là China sản xuất, còn e này chưa thể hiện dc gì là của VN cả. Mới thành công về truyền thông thôi. Còn phải chờ đợi và chứng minh nhiều lắm. Ko biết lúc đó Vingroup có kiên nhẫn ko. Vì lĩnh vực sx oto ko fải ngày 1 ngày 2.
Thời đại công nghệ 4.0 rồi mà còn mài mò nghiên cứu tự sản xuất thì 100 năm nữa chưa làm được cái xe bác ơi. Hãy có tinh thần dân tộc chút các bác, để Việt Nam còn rạng danh năm châu chứ.

• Like
Reactions: nguyenhaqb