Hạng D
1/6/08
1.217
1
38
30
Tp.HCM
tuningclub.vn
Hãng xe thể thao nổi tiếng của Đức sẽ trình làng phiên bản Boxster mới với những điểm nhấn ấn tượng sau 9 tháng nữa tại triển lãm ôtô Geneva 2009.

Boxster là mẫu xe thể thao tầm trung của Porsche, phát triển dựa trên nguyên mẫu 991 lừng danh. Kể từ lần đầu tiên xuất hiện năm 1996, chiếc mui xếp này đã có những thay đổi đáng kể và ngày một hoàn thiện hơn.

Phiên bản mà các tay săn ảnh chụp được tại Đức ngày 30/5 là Boxster S (bản tính năng cao của Boxster). Về tổng thể, Boxster 2009 vẫn giữ những đường nét cong mềm và quyến rũ đặc trưng của Porsche.

Hốc hút gió của Boxster 2009 mượt mà hơn.​

Phần đầu xe 2 chiếc đèn pha “vuốt” tròn hơn, giống hình giọt nước và ở cản trước, các hốc hút gió không còn là những hình thang thô kệch mà thay vào đó là hình oval mềm mại. Sự thay đổi ở phần đuôi xe chính là cụm đèn hậu với dàn đèn đi-ốt phát quang LED, khiến Boxster nổi bật và thời trang hơn nhiều.

Nội thất xe được trang bị thêm hệ thống dẫn đường vệ tinh và một số thay đổi nhỏ khác như các nút bấm ở bảng điều khiển trung tâm thay vì mạ bạc giờ có thể tự phát quang. Theo dự kiến của nhà sản xuất, Boxster sẽ sử dụng loại động cơ mới với công nghệ phun xăng trực tiếp. Thêm nữa là việc trang bị hộp số ly hợp kép 7 cấp giúp cho việc sang số nhanh, dễ dàng và tiết kiệm nhiên liệu.

Cụm đèn hậu công nghệ LED.​

Với những thay đổi mang tính chiến lược kể trên, Porsche Boxster đang chứng tỏ là đối thủ đáng gờm so với BMW Z4 và SLK-class của Mercedes.
Nguồn Vnexpress.net​

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Porsche Boxster 2009 lộ diện

HN có 1 e Boxster đời cũ bị hỏng chip nên đến giờ vẫn đắp chiếu hay sao ý nhỉ?

Tập Lái
16/8/07
42
0
0

Hà Nội có mấy con mà bác! Cũng có 1 con màu bạc chạy phe phe ngoài đường suốt ngày. Không biết có phải con bị hỏng chip đã sửa được không nữa.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: lhitvietnam

Đúng là có một con bị hỏng ECU màu vàng. Trên báo cũng có đề cập đến lâu rồi, không biết giờ ra sao?

em ko nhớ rõ là vàng hay da cam nữa nhưng mà thấy bảo là đi hẳn vì hoặc là phải đưa lại Đức để khám bệnh(99,99% là ko làm thế), hoặc là mời chuyên gia sang VN(ko biết có mới đc ko?:()
em này trên MSN auto từng đc vote là "siêu xe giá rẻ" đây ^__^

Hạng C
24/4/07
758
0
0
TP.HCM

Hôm nay con màu cam ở Sg đậu cả ngày ngoài công trường Lam Sơn. Thấy bà con không hồ hởi với em nó nên em không sọt nữa.

Hạng D
27/12/07
1.415
1
0
35
Rừng rú Gia Lai!

Trích đoạn: HUNGLONG

Hôm nay con màu cam ở Sg đậu cả ngày ngoài công trường Lam Sơn. Thấy bà con không hồ hởi với em nó nên em không sọt nữa.

con này em gặp hoài à bác! nhưng cũng lý do như bác nên ko sọt!:D

Tập Lái
23/4/08
47
0
0

pó tay, đang giới thiệu Boxster 2009 nhào vô bàn luận về em bị hư chíp ở HN, các bác ko tôn trọng chủ đề gì cả :D. Em Porsche mới này đc đấy, dáng đẹp, kiểu Porsche thứ 2 em thấy, sau Carrera GT ^^