Hạng B2
20/11/10
121
58
28
Porsche và Ranger Rover là 2 dòng xe sang. Mà vấn đề Kỹ thuật chưa thấy phổ biến nhiều.
Nên có gì là toàn chuyển bị viện, họ báo sao thì làm vậy chứ khó có ai thảo luận chia sẻ kinh nghiệm. Kể cả phụ tùng cũng rắc rối.

BIM và MER được cái là hãng bãi cũ tháo xe bao la.

Ví dụ như X6 mình thấy chơi cũng nhẹ nhàng như Nhật Hàn, không có vấn đề gì lăn tăn cả.
Bác cho e hỏi dùng đồ cũ chất lượng có ổn k? Đồ cũ thì đặt mua ở đâu e có con 750 đời 2010 đang cần thay 1 mớ đồ mà hãng nó báo e thấy oải quá.

Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Thế đọc xong review về Porsche chắc bác thở oxy luôn :))

Em cũng đang tìm review của Porsche mà không tìm thấy (kiểu có hệ thống và bài bản như bài review của bác cubibmw về bmw)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bác cho e hỏi dùng đồ cũ chất lượng có ổn k? Đồ cũ thì đặt mua ở đâu e có con 750 đời 2010 đang cần thay 1 mớ đồ mà hãng nó báo e thấy oải quá.

Trừ những phụ tùng thuôc về bảo dưởng như các loại lọc dầu, lọc gió, lóc máy ...thì buộc phả thay new.
Hoặc bơm xăng, lọc xăng ...new
Còn lại các chi tiết khác cứ dùng hàng bãi. Đồ tháo xe cũ có khi lại ngon hơn cả mua đồ mới OEM.

Hạng B2
20/11/10
121
58
28
Trừ những phụ tùng thuôc về bảo dưởng như các loại lọc dầu, lọc gió, lóc máy ...thì buộc phả thay new.
Hoặc bơm xăng, lọc xăng ...new
Còn lại các chi tiết khác cứ dùng hàng bãi. Đồ tháo xe cũ có khi lại ngon hơn cả mua đồ mới OEM.
cảm ơn bác nhiều. xe e bị hư thuộc sau,hộp điều khiển động cơ,máy phát điện. Bác có biết chỗ nào bán giá hợp lí giới thiệu e với ạ.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em lại ủng hộ con Posche Cayenne bản S (nhưng phải là xe ngon lí lịch rõ ràng hoặc X6 thì cũng phải dậy). Còn tại sao là Porsche là vì e có quen chủ xe chạy con cũng 5 năm tuổi rồi chưa đổi (xe mua lại date 2011 k phải đập thùng, hiện tại đã chung sống với nó được 2 năm hơn), than phiền thì cũng có nhưng toàn bị mất logo, mất tên xe chứ vấn đề kĩ thuật và bảo dưỡng k nghe nhắc tới vì cũng thuộc cái dạng tìm hàng trên ebay/oem hay tháo xe về thay (chuyển từ BMW F30 lên Cayenne nên đã có kinh "nguyệt" :D). Hệ thống giải trí và điều khiển của Porsche khi mới từ BMW chuyển lên nó quá rối vì toàn nút bấm :p
Chỉ nghe tâm sự rằng lúc từ sedan lên gầm cao lăn tăn giữa X5 (E70) và con Cayenne, cuối cùng quyết định ở với Cayenne tới giờ trong khi con F30 trước chỉ sống chung chưa đến 2 năm mặc dù đập thùng :) Đồ thì cái này săn được trên mạng thì mua k thì nhờ chỗ Garage hỗ trợ, 2 nơi thường ghé nhất là Auto Only (Q7 - nơi này làm những bảo dưỡng lớn hay gặp những vấn đề lớn) và Quê Hương (Q2/ Nguyễn Hữu Cảnh - làm những vấn đề nhỏ như sơn/dặm, thay dùm phụ tùng nhập về, thay nhớt...do Auto Only đi hơi xa).
Không chọn E70 vì sau khi lái thử Cayenne lúc mua do vài yếu tố: Cayenne tăng tốc tốt hơn máy 4.8 với 3.0, Cayenne được chủ cũ trùm mền (bạn của chủ xe) và lên nhiều đồ chơi hơn (E70 3.0 bản thiếu) và lúc đó kiếm hoài k ra xe E70 đẹp, nhiều đồ chơi. Tiền mua chêch lệch lúc đó khá cao giữa 2 xe nhưng máu quá chơi luôn. Xe thường xuyên phục vụ gia đình đi ngang nhà em hoài nên biết tới giờ vẫn chưa bán.
Và thêm thông tin cá nhân của chủ xe: thu nhập của chủ xe (Shop thời trang/phụ kiện/trang sức) lúc đó (năm 2013) loanh quoanh 25-30 triệu/tháng (cái này do em hỏi khéo chứ cũng không biết chính xác k), đã có gia đình (nhà 5 người ba/mẹ, vợ và 1 con - vợ có công việc riêng bán mỹ phẩm ). Do em thường đưa mẹ tới đây mua đồ nhìn con Cayenne đen nội thất màu kem đã quá nên e tò mò nhiều thứ về gia cảnh và công việc :D Chủ xe cũng rất vui vẻ, hiếu khách và chia sẻ những gì e đã ghi trên cho bác tham khảo :) Chứ em chưa sử dụng Porsche bao giờ =)) Chỉ thấy nếu có khả năng thì cứ thử Porsche xem sao, cũng như hàng ghế sau Cayenne ngồi dc 3 người và thoải mái hơn X6 (trần sau X6 hơi thấp) :)

Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Em cám ơn bác P.Huayra đã chia sẻ chi tiết về cảm nghĩ của bác và câu chuyện của người bạn. Em cũng thích Cayenne hơn, và bản này là GTS nữa (4.8 V8 405 hp), em chỉ băn khoăn đời sâu quá nên còn chùn tay. Bạn của bác mua năm 2013 và xe chắc cũng mới hơn 2009 nên khoẻ hơn . Em đang nghĩ chờ có con nào đời 2013-2014 lấy đi yên tâm hơn nhiều, mà còn đi được lâu nữa.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng C
22/2/12
892
547
93
LandRover Range Rover Sport Supercharged

Em này sao không thấy ai nhắc đến vậy các bác, nó cũng chung mâm bợm nhậu xăng mà.

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Em có dịp lái toàn bộ Porsche bản GTS dịp roadshow vừa rồi , cảm nhận của e đó là cảm giác lái ko hơn BMW tí nào , thua thì e ko dám nói nhưng bác nào nói hơn thì e sẽ phản bác ngay...

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
LandRover Range Rover Sport Supercharged

Em này sao không thấy ai nhắc đến vậy các bác, nó cũng chung mâm bợm nhậu xăng mà.

Victoria Beckham nó thiết kế thì đàn ông ko nói chuyện đâu. Chắc bác nên hỏi elton john hay ngọc trinh đi

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Em có dịp lái toàn bộ Porsche bản GTS dịp roadshow vừa rồi , cảm nhận của e đó là cảm giác lái ko hơn BMW tí nào , thua thì e ko dám nói nhưng bác nào nói hơn thì e sẽ phản bác ngay...
Hoàn toàn đồng ý. Porsche thì cũng có cá tinh riêng chút. Còn lại như nhau. Kinh ghiệm cá nhân