Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Em đã xem lịch sử bảo dưỡng ở EA rồi, đã thay lốp trước sau bên phải, thay phuộc trước trái, sơn cửa phải. Còn lại thì là thay nhớt, dầu máy linh tinh. Em sẽ hỏi số VIN và nhờ các bác thêm. Thanks bác
Tóm lại ls phải rõ ràng, còn lại e71 thì khỏi chê. E sài gần 200k km rồi thấy đáng đồng tiền. Thay tất những gì phải thay theo chỉ dẫn của hãng, tốn xèng thôi

• Like
Reactions: haingc
Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Em vừa check, số VIN là WBAFG21060L967580. Em có check trên mạng nhưng thông tin cũng không có được nhiều.

Em thấy form mới giá lên đến 3.6 tỉ, cách khá xa với giá chiếc này, còn đời 2008 thì em thấy khá sâu. Theo bác thì chiếc này giá khoảng bao nhiêu thì mua được?

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Em vừa check, số VIN là WBAFG21060L967580. Em có check trên mạng nhưng thông tin cũng không có được nhiều.

Em thấy form mới giá lên đến 3.6 tỉ, cách khá xa với giá chiếc này, còn đời 2008 thì em thấy khá sâu. Theo bác thì chiếc này giá khoảng bao nhiêu thì mua được?

Bác xem ý kiến bác cubi kia là chính xác đó!
Túm lại e thấy cái nào cũng ok, quan trọng là lý lịch sạch sẽ.

• Like
Reactions: haingc
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113

Xe hơi chứ đâu phải người đâu mà quan trọng già trẻ tuổi tác.
xe sâu mà ít đi + bảo dưởng kỷ vẩn hơn new trẻ hơn vài năm mà đi nhiều + bảo dưởng kém mà.

Bỏ thêm hơn 1 tỷ chỉ để mua xe form y chang nhau thì có đáng hay không thôi?
Nếu ngại xe sâu thì cứ quất 2015-2016 cho rồi. Chứ xe nào cũng sâu theo thời gian cả.

Còn giá nào thì hợp lý thì do người bán họ quyết, chứ đâu phải mình mong muốn giá nào thì họ bán cho mình giá đó đâu.

Bác chê tầm ngoài 1 tỷ để nhích lên hơn 2 tỷ, thì ngại thì mà không nhích lên ngoài 3 tỷ. Vì nếu đã quan trọng chuyện "sâu" thì xe này cũng là "khá sâu" so với 2016 mà.

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Porsche và Ranger Rover là 2 dòng xe sang. Mà vấn đề Kỹ thuật chưa thấy phổ biến nhiều.
Nên có gì là toàn chuyển bị viện, họ báo sao thì làm vậy chứ khó có ai thảo luận chia sẻ kinh nghiệm. Kể cả phụ tùng cũng rắc rối.

BIM và MER được cái là hãng bãi cũ tháo xe bao la.

Ví dụ như X6 mình thấy chơi cũng nhẹ nhàng như Nhật Hàn, không có vấn đề gì lăn tăn cả.
Em cũng đọc bài chia sẻ kinh nghiệm của bác về X6 E71 rồi, em mê lắm nhưng em chưa hình dung được chi phí bảo dưỡng 01 năm cho em nó khoảng bao nhiêu, giả sử 1 tháng em chạy 1,500 km.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Em có dịp lái toàn bộ Porsche bản GTS dịp roadshow vừa rồi , cảm nhận của e đó là cảm giác lái ko hơn BMW tí nào , thua thì e ko dám nói nhưng bác nào nói hơn thì e sẽ phản bác ngay...
Bác muốn cảm nhận về lái của bất cứ xe nào bác phải lái nó hàng tháng trời chứ không phải ngồi lên có mấy phút rồi phán. Muốn biết xe lái tốt hay không thì phải chạy nhanh, vượt, cua gấp, thắng gấp thì lúc đó mới biết giá trị của nó.

Hạng C
22/2/12
889
545
93
Nhiều tài cầm lái chưa biết cảm giác quăng đít, đánh lái gấp khi gặp sự cố mà phán cảm giác y như thật.