t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Hoàn toàn đồng ý. Porsche thì cũng có cá tinh riêng chút. Còn lại như nhau. Kinh ghiệm cá nhân
Ở nước ngoài BMW dc mệnh danh là Ultimate driving machine thì bác hiểu rồi, mấy thằng kia ngon cỡ nào cũng chỉ lái cỡ BMW thôi chứ ko hơn dc đâu.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Xe hơi chứ đâu phải người đâu mà quan trọng già trẻ tuổi tác.
xe sâu mà ít đi + bảo dưởng kỷ vẩn hơn new trẻ hơn vài năm mà đi nhiều + bảo dưởng kém mà.

Bỏ thêm hơn 1 tỷ chỉ để mua xe form y chang nhau thì có đáng hay không thôi?
Nếu ngại xe sâu thì cứ quất 2015-2016 cho rồi. Chứ xe nào cũng sâu theo thời gian cả.

Còn giá nào thì hợp lý thì do người bán họ quyết, chứ đâu phải mình mong muốn giá nào thì họ bán cho mình giá đó đâu.

Bác chê tầm ngoài 1 tỷ để nhích lên hơn 2 tỷ, thì ngại thì mà không nhích lên ngoài 3 tỷ. Vì nếu đã quan trọng chuyện "sâu" thì xe này cũng là "khá sâu" so với 2016 mà.
Chuẩn bác, chủ yếu bảo dưỡng và hiện trạng thế nào thôi. Em ko bít xe ở VN thế nào, ở VN chắc dễ bị lội nước nên xe mau nát chứ ở Úc bên em xe 10 năm tuổi nó vẫn mới cứng, giá thì rẻ thúi dưới $10k, chạy 5 6 năm thêm nữa cũng chưa xi nhê gì nó

Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
vote Porsche . Không nên hoãn cái sự sung sướng lại bác ak

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
24k km mà phải thay vỏ + phuộc 1 bên thì bác nên tìm hiểu cho kĩ lí do là gì nhé? Chơi xe Đức k phải nhìn vào odo, nhìn vào date mà phải coi cái chất xe cũng như tính cách mà chủ xe ra sao nữa. Chứ nếu chơi xe Đức mà sợ 2 cái điều cơ bản "date sâu", "odo cao" thì tốt nhất bác nên mua xe mới đi.
Con X6 2013 đó mà 2 tỉ 3 thì thà: 1 là e như bác cubi mua form 2008 full option dư cả đống tiền bảo trì, còn bác sợ xe date cũ thì nói thật tình 2013 cũng chả có mới mẻ gì. Còn 2 là với số tiền đó e "đập thùng" 1 con X3 2.0i xDrive chạy cho nhẹ đầu khỏi lăn tăn gì nữa :)
P/S: ví dụ đơn giản thêm cho nó sinh động. 1 chiếc xe 2015 chủ xe dư tiền mua chạy lỡ bị tai nạn thích thì bán, so với 1 chiếc 2008 chủ xe mua lại "cưng như trứng" bảo dưỡng - chăm sóc như con đẻ thì bác nghĩ chiếc nào đi xuyên việt k nằm đường :D

• Like
Reactions: GLK250AMG
Theo em là cứ trải nghiệm 2 con dự định mua thực tế, cảm nhận con nào thích hơn thì mua thôi bác ơi.
Xe cũ thì phải dựa vào thực tế, lịch sử chủ xe đã đi, ngập nước thì 2 con này cao ráo nên cũng ít khi bị.
Còn về giá, thích thì nhích thôi bác.
Về phụ tùng thì BMW có vẻ nhiều hơn, xe BMW nhiều nên gara ngoài cũng làm nhiều.

• Like
Reactions: haingc