Hạng C
18/1/11
509
786
93
Pac chịu khó chêm long đền đi,đúng nhu Pac Tuyên khuyến cáo : không nên để chùng dây vì hiệu ứng cảm biến sẽ bị trể khi Pac tăng giãm ga
Không biết có nơi nào bán dây origin này không nữa ta
Minh nghỉ co nhiều Pac sẽ mua đó.

Dây ga xe em giống vầy, mà nó chùng kinh khủng, đạp ga nó mới thẳng

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
620
306
63
Pac chịu khó chêm long đền đi,đúng nhu Pac Tuyên khuyến cáo : không nên để chùng dây vì hiệu ứng cảm biến sẽ bị trể khi Pac tăng giãm ga
Không biết có nơi nào bán dây origin này không nữa ta
Minh nghỉ co nhiều Pac sẽ mua đó.

Nếu có dây zin em cũng mua một bộ, kg biết nên chêm long đền phía trước hay sau nữa Bác?

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Cái dây tào lào này nó ko có ốc tăng đưa đâu pac !
Nó làm cho vui vậy thôi chứ ko tăng giãm được gì
Pac tìm con long đền vừa ý rồi cắt 1/4 đi sau đó chêm vào (phần sau nha Pac)
thì mới tăng độ căng của dây
Hôm nay tài xế bảo là chạy thấy có sự khac biệt hơn trước,Mình chưa chạy nên chưa comment được.
Cuoi tuần làm một chuyến nữa mới có đánh giá tính hiệu quả.
Tuy nhiên,rỏ ràng là nếu chùng dây thì chắc chắn phải hiệu chỉnh rồi.

Đầu tiên mình tăng đưa ốc hết cỡ xem sao đã Bác.

• Like
Hạng C
22/10/13
620
306
63
Đầu tiên mình tăng đưa ốc hết cỡ xem sao đã Bác.

Mình phải nhả 2 con ốc ra mới tăng đưa hả Bác, Bác cho em hỏi cái ống hút gió trong nắp ca pô mình gắn lại cần phải tháo gì ra kg ạ?

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM
Mình phải nhả 2 con ốc ra mới tăng đưa hả Bác, Bác cho em hỏi cái ống hút gió trong nắp ca pô mình gắn lại cần phải tháo gì ra kg ạ?
Bác chịu khó chụp hình post lên đi. Em sợ chỉ sai lắm.
Bây giờ em chỉ đoán thôi hén. Cái ống mà Bác nói nó cắm vào lỗ phía sau cụm đèn bên tài xế. Ống này phải không?
img_0746-jpg.143697

Bác nên tháo đầu bên kia ra luôn rồi vặn ống này vào lỗ sau cụm đèn, rồi mới ráp đầu bên kia lại.

• Like
Hạng C
22/10/13
620
306
63
Bác chịu khó chụp hình post lên đi. Em sợ chỉ sai lắm.
Bây giờ em chỉ đoán thôi hén. Cái ống mà Bác nói nó cắm vào lỗ phía sau cụm đèn bên tài xế. Ống này phải không?
img_0746-jpg.143697

Bác nên tháo đầu bên kia ra luôn rồi vặn ống này vào lỗ sau cụm đèn, rồi mới ráp đầu bên kia lại.

Dạ đúng ống này rồi Thầy, Thầy hay thật, chỉ là chụp đèn thôi hả Thầy, em mới xem lại cũng đoán là chụp đèn, ống hơi đâu giống vậy.

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Nhưng nếu ống hơi nối với cụm bướm ga bị xì có ảnh hưởng gì tới việc xe bị ì hay lụp bụp tắt máy lúc mình xài AC kg vậy Thầy?