Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Ko biết lý do nằm ở đâu, do bơm nhớt hộp số yếu, roong ko kín hoặc nhớt cũ bị đặc lại hay sao mà nhớt bắn ra từ cái vòi nhìn thấy yếu quá, cái của em ở công đoạn này nó bắn ra xa khoảng tấc mấy gần 2 tấc lận?!

Nhớt bắn ra nhờ súng mà bác. Súng bác còn tốt thì bắn ra 2 tấc, súng em bắn ra 5 tấc:3dcuoi:

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Nguyên tắc về cơ học lưu chất, áp suất sẽ tỷ lệ nghịch với tiết diện. Bác TB bắn tới 5 tấc thì xem lại tiết diện bị tắc nhiều đó. Cần đi thông cho tiết diện to hơn nhe.

• Like
Reactions: DANG THIEN AN
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Nguyên tắc về cơ học lưu chất, áp suất sẽ tỷ lệ nghịch với tiết diện. Bác TB bắn tới 5 tấc thì xem lại tiết diện bị tắc nhiều đó. Cần đi thông cho tiết diện to hơn nhe.

Em thật sự hoang mang đến cực độ khi đọc bài này của bác!

Vì khi xưa thì bắn tầm xa chắc cũng được > 3m. Nhưng nay thì thỉnh thoảng nó chỉ nhiễu ra & rớt tại chỗ.

Vậy, bác cho em hỏi, theo Nguyên tắc cơ học lưu chất, em có phải đi BV Bình Dân thu nhỏ lại ko vậy? . . . em lo quá đi!

Bây giờ em phải đi nhậu để lên tinh thần đây . . . huuhuhu

PS: Em đi đứng cũng bình thường, ko có gì gọi là khó khăn lắm. 10 mấy năm nữa là được 60 ah.

• Like
Reactions: DANG THIEN AN
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
He he thôi trả lại thớt cho bác Tuyên. Mấy cha không lo đóng góp khoa học gì cả, toàn nói gì đâu không.

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Dạ không bác, nhờ nó dài nên mới bắn xa bác ạ:3dcuoi: