sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
ddtuyen nói:
sjw nói:
Xe em cũng chẳng có gì: không supercharge, không sunroof, không ABS, không airflow, không ghế xoay, không bình nhớt phụ... và cũng chẳng có số VIN... sui xẻo lỡ ai đó bảo xe bùa cũng nên. Thôi để dùng luôn.
Ủa, không có air flow meter sao chạy được Anh?

Nó nằm ở đâu đó chứ không thấy ở chỗ lọc gió như các xe khác.

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
tamtany nói:
sjw nói:
Xe em cũng chẳng có gì: không supercharge, không sunroof, không ABS, không airflow, không ghế xoay, không bình nhớt phụ... và cũng chẳng có số VIN... sui xẻo lỡ ai đó bảo xe bùa cũng nên. Thôi để dùng luôn.

Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2
Đồng tính thứ thiệt đây
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
ddtuyen nói:
sjw nói:
Sử dụng bằng MAP Thầy Tuyên ơi!

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
sjw nói:
Đã lưu lại làm bằng chứng. Sau này bác SIW có rao bán là ép giá cho chết luôn.:D

Tập Lái
27/3/14
18
1
1
52
binhink nói:
tieuho123 nói:
Ước gì Bác Tuyên chuyển qua chơi coupe
.... lúc đó chắc em được học hỏi Bác sướng biết mấy
Hehehe! Bác hổ bé này cứ gửi cái coupe của bác qua cho bác Tuyên chọt ngoái thì bác vừa được học hỏi, vừa được thực hành luôn.
tên Hổ bé này đi lộn sân rồi..., yêu mến Previa và bác chủ thớt nhưng mở hàng vote ở Đề cử ứng viên cho Previa thì không thấy bầu 1 phiếu nào luôn.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Ma tốc độ. nói:
binhink nói:
tieuho123 nói:
Ước gì Bác Tuyên chuyển qua chơi coupe
.... lúc đó chắc em được học hỏi Bác sướng biết mấy
Hehehe! Bác hổ bé này cứ gửi cái coupe của bác qua cho bác Tuyên chọt ngoái thì bác vừa được học hỏi, vừa được thực hành luôn.
tên Hổ bé này đi lộn sân rồi..., yêu mến Previa và bác chủ thớt nhưng mở hàng vote ở Đề cử ứng viên cho Previa thì không thấy bầu 1 phiếu nào luôn.

Sao biết em ko có bầu cho Bác Tuyên ? .... còn muốn biết em bầu ai thì phải đi Văn Thánh 16/3 mới biết nhé

Last edited by a moderator:
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Tphuc nói:
sjw nói:
Đã lưu lại làm bằng chứng. Sau này bác SIW có rao bán là ép giá cho chết luôn.:D

Em biết vậy nên thòng câu "Thôi để dùng luôn" rồi, không có dịp ép em đâu nhé

Vui nói:
ddtuyen nói:
sjw nói:
Sử dụng bằng MAP Thầy Tuyên ơi!

Bác Vui, bác Tuyên có thể giải thích sự khác nhau giữa hai cái này được không, em mù nhưng hơi làm biếng tìm kiếm

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
MAF là một cảm biến lưu lượng luồng không khí, nó báo cho máy tính biết bao nhiêu không khí được hút vào động cơ của bạn. Nằm trong ống khí của bầu lọc. Không khí nạp được rút ra qua nó.
MAP là áp suất không khí trong cổ hút. Nó báo cho máy tính biết bao nhiêu không khí đang được hút vào động cơ của bạn bằng cách xác định áp lực trong ống nạp của bạn. Nó thường nằm trên đường nạp khí với ống chân không kết nối với nó, cũng như một phích cắm điện.

Em sẽ post tiếp so sánh của MAF và MAP trong thớt kỹ thuật kẻo phá hỏng thớt Yêu của bác Tuyên

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cám ơn Bác Sjw đã post bài về cảm biến khí nạp của Previa. Em không rành về nguyên lý hoạt động, chỉ biết bộ phận này mà hoạt động không ổn định hoặc hư thì xe chạy chẳng ra gì cả - xe rung, garanti trồi xụt thất thường.