Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Đăng kiểm trễ hạn có bị phạt gì không các Bác? Tình thiệt là xe em không ra đường trong suốt mấy tháng rồi! Nếu phạt thì oan ức cho em quá.
Trễ đăng kiểm không bị phạt nhưng phí đường bộ vẫn thu đủ tính từ lần đóng cuối cùng mặc dù xe Bác không tham gia lưu thông...

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Đăng kiểm nó hok phạt nhưng với XXX thì đây là 1 rổ bánh mỳ thơm phức. :)

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hôm nay em đã đăng kiểm xong:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Em nhờ Garage Vui đi đăng kiểm giúp. Trời còn nhà nhem tối em phi lên Bác Vui. Đến sáng Bác Vui phái Anh Sáu lái xe đi đăng kiểm, đồng thời phái một em đi xe máy chạy trước xem có công an không. Vui không các Bác?

Thôi lần này rút kinh nghiệm. Không đăng kiểm trễ nữa:)

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bữa trước em có khoe cái máy phát này mua từ bển về:

Em cán ơn Bác Xedaumalai đã chỉ chỗ làm bảo dưỡng. Kết quả là thay một bạc đạn. Những phần còn lại đều tốt. Ông chủ tiệm người Hoa khen hàng còn đẹp quá.

Gắn vào xe:

Thay dây curoa mới luôn (Goodyear):

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Bữa trước em có khoe cái máy phát này mua từ bển về:

Em cán ơn Bác Xedaumalai đã chỉ chỗ làm bảo dưỡng. Kết quả là thay một bạc đạn. Những phần còn lại đều tốt. Ông chủ tiệm người Hoa khen hàng còn đẹp quá.

Gắn vào xe:

Thay dây curoa mới luôn (Goodyear):
Cho em cái máy phát cũ đi Thầy, em mới lên PP thay một số cục cao su, xe hết rung, đi êm hơn nhưng tốn gần 7 củ, hôm nào rãnh em đưa list chi tiết.

• Like
Reactions: STEVENPH
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Máy phát này ngon thiệt. Xe nổ cầm chừng:

Mở máy lạnh lên:
Vậy là tốt rồi. Nhưng bác nên thử khi mở (turn on) tất cả các thiết bị điện lên (kể cả vô số & đạp thắng) sau đó chuyển (vạch đo) qua thang ampe kế hoặc dùng đồng hồ ampe kế (độc lập) để đo thì chính xác & hợp lý hơn.

Sau khi thử xong, "vui vẻ cả làng" rồi thì bác Thảo lấy máy phát điện cũ, còn em thì "tịch thu" cái đồng hồ đo vôn kế của bác. . . hía hía:D

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Hôm nay em đã đăng kiểm xong:

Em nhờ Garage Vui đi đăng kiểm giúp. Trời còn nhà nhem tối em phi lên Bác Vui. Đến sáng Bác Vui phái Anh Sáu lái xe đi đăng kiểm, đồng thời phái một em đi xe máy chạy trước xem có công an không. Vui không các Bác?

Thôi lần này rút kinh nghiệm. Không đăng kiểm trễ nữa:)

Trạm đăng kiểm thì sát bên bác Vui, hơn 90% rủi ro thì bác đã "Ôm Huế vào lòng" khi di chuyển từ nhà đến gara Vui rồi, sao bác ko chạy thẳng vô đăng kiểm luôn nhỉ?!

Đăng kiểm trễ hạn thì "làng" đâu có phạt vạ hay khó dễ gì đâu?! . . . phê bình bác v/v phiền "lối xóm" quá đi nha!:p

• Like
Reactions: vothaithao