Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
AC Compressor mới vào vị trí (ngay bên dướt máy phát điện):
...
Lốc lạnh tuy bị sự cố xì phốt nhưng khắc phục xong thì nó chạy rất êm. Độ lạnh tốt. Thôi đành tạm hài lòng với những gì đang có và thầm mơ đến những thứ tốt đẹp hơn:)
"Những thứ tốt đẹp hơn" như cái lốc scroll mà tui đang xài!
:3dcuoi:

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chiều nay đi làm về tự nhiên buồn buồn mở cắp ca-pô lên ngắm rồi rút giắc cắm của bình nhớt phụ. Ai dè nó lên luôn một cục như vầy:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Trên bơm nhớt thì toang hoác thế này:

Dấu tích cho thấy là cái bơm nhớt đã bị mở ra trước đó và dán lại bằng keo dánh sắt.

May mà em có nguyên bình nhớt phụ khác (mua trên Ebay):

Đầu giắc cắm của bơm nhớt:

Tháo bình nhớt phụ trên Previa SC cũng không dễ lắm. Quan sát sơ bộ thì em thấy lấy bình accu ra và phải tháo bình nước rửa kính thì mới lấy bình nhớt phụ ra được. Chán.

Attachments

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Rút kinh nghiệm, mai mốt đi làm về nếu có buồn buồn thì bác alo cho bạn bè ra ngoài lai rai thư giản . . . ko nghịch xe nữa nhé!:D
Dạ em rút kinh nghiệm. Bây giờ em bị cái tật xấu là cứ hễ đứng gần xe là phải sờ mó, kiểm tra cái gì đó:) Âu cũng là do Previa nhiều bịnh quá, sửa hoài không hết:)

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
620
306
63
Dạ em rút kinh nghiệm. Bây giờ em bị cái tật xấu là cứ hễ đứng gần xe là phải sờ mó, kiểm tra cái gì đó:) Âu cũng là do Previa nhiều bịnh quá, sửa hoài không hết:)

Thầy " lùa gà " nữa rồi, phải Thầy nói sớm là em kg mang cục nợ ùi, hi.