Hạng B2
27/5/11
399
457
63
(oil level sensor
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Trông nó giống như cục nhựa tái sinh vậy, bên trong có một lõi kim loại. Cái phao này này chạy lên chạy xuống trêm một thanh cũng bằng nhựa (trông có vẻ vậy) và 2 đầu thanh này cũng

Vậy thì cái phao này có vẻ là không tiếp điện. Vậy nó trôi lên xuống để làm gì? Có báo tín hiệu gì không? Hay nó là vật liệu gì đặc biệt.

Bác nào rành vụ này làm ơn giải thích nguyên lý hoạt động của cám biết mức nhớt giúp em với.[/QUOTE]
cái cục ...c. Này nó hành em phải chung xuống gầm xe xả bớt nhớt 3,4 lần! Đem vô Bác vui thay cục khác, chạy 1 tuần nó lại báo hết nhớt bơm vô máy tiếp! Mặc dù em kiểm tra ko thấy hao nhớt! Em lại xả ra châm vô lại bình phụ! Sau đó Bác Dũng lại tháo ra kiểm tra thấy nó cũng OK !
3 tháng nay em mới thấy cục nó Ok! Mỗi lần mà nó bơm thì nghe CÁI xè ! Rồi đồng hồ Oil Level lại sáng lên!Đúng là khổ vì yêu là bị hành!

Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
(oil level sensor

Trông nó giống như cục nhựa tái sinh vậy, bên trong có một lõi kim loại. Cái phao này này chạy lên chạy xuống trêm một thanh cũng bằng nhựa (trông có vẻ vậy) và 2 đầu thanh này cũng

Vậy thì cái phao này có vẻ là không tiếp điện. Vậy nó trôi lên xuống để làm gì? Có báo tín hiệu gì không? Hay nó là vật liệu gì đặc biệt.

Bác nào rành vụ này làm ơn giải thích nguyên lý hoạt động của cám biết mức nhớt giúp em với.
cái cục ...c. Này nó hành em phải chung xuống gầm xe xả bớt nhớt 3,4 lần! Đem vô Bác vui thay cục khác, chạy 1 tuần nó lại báo hết nhớt bơm vô máy tiếp! Mặc dù em kiểm tra ko thấy hao nhớt! Em lại xả ra châm vô lại bình phụ! Sau đó Bác Dũng lại tháo ra kiểm tra thấy nó cũng OK !
3 tháng nay em mới thấy cục nó Ok! Mỗi lần mà nó bơm thì nghe CÁI xè ! Rồi đồng hồ Oil Level lại sáng lên!Đúng là khổ vì yêu là bị hành![/QUOTE]
có nghãi là như vầy nè bác, nếu nhớt cao lên tiếp điểm trên thì cái phao nó sẽ đi lên, đụng tiếp điểm trên giống như là công tắc được mở, đèn sáng , còn nhớt thấp cái phao đi xuống đụng với tiếp điểm dưới, thì công tắc cũng được mở, đèn bbaos cũng sáng, thực tế cái que thăm nhớt nó có hai vạch trên và dưới mà đúng không( nếu có), còn đối vói xe không có đèn báo giống pre chắc chắn có, cái tiếp điểm trên và dưới của cái cảm biến trên hình của bác cũng giống như hai cái vạch cao, thấp trên cái que thăm nhớt zậy thoai, bản chất của hai cái tiếp điểm trên dưới nó giống như hai cái công tắc thôi bác, phao đụng vô là công tắc mở là đèn báo nhớt sáng lên, còn nhớt nằm ở mức giữa( k thấp k cao, phao k đụng tiếp điểm nên đèn k sáng) còn khi một trong hai cái tiếp điểm đó nó bị chạm chạm do lâu ngày(tại vì nàm trong cạc te nhớt nói chung cái gì cũng có lúc hư) nó bị mát hay gì gì đóa nên khi bơm nhớt hoạt động nhớt sẽ chuyển động ---> cái phao rung rung chạy lên chạy xuống , vì nó mát nên đèn báo sáng chớp chớp tắt tắt, thc tế e thấy cái đèn báo k quan trọng lắm , miễn sao nhớt mình đổ vô đúng dung tích quy định của động cơ là được rồi
một số ngu kiến của e, mng các bác đừng chê:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
620
306
63
3 tháng nay em mới thấy cục nó Ok! Mỗi lần mà nó bơm thì nghe CÁI xè ! Rồi đồng hồ Oil Level lại sáng lên!Đúng là khổ vì yêu là bị hành!

Xe em lúc trước cũng vậy, báo đèn nhớt liên tục, nhớt máy châm đủ tiêu chuẩn, bình nhớt phụ 2 lít, cảm biến bị khùng nó chạy tọt xuống máy luôn, đành chui gầm xả bớt 2 lít, ghét kg thèm đổ vào bình nhớt phụ, để bình không làm kiểu chơi.

Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Xe em lúc trước cũng vậy, báo đèn nhớt liên tục, nhớt máy châm đủ tiêu chuẩn, bình nhớt phụ 2 lít, cảm biến bị khùng nó chạy tọt xuống máy luôn, đành chui gầm xả bớt 2 lít, ghét kg thèm đổ vào bình nhớt phụ, để bình không làm kiểu chơi.
cái cảm biến ngâm lâu ngày trong nhớt nó bị chạm chạm nên báo lumg tung

• Like
Hạng B2
23/1/14
116
38
28
(oil level sensor

Bác nào rành vụ này làm ơn giải thích nguyên lý hoạt động của cám biết mức nhớt giúp em với.
3 tháng nay em mới thấy cục nó Ok! Mỗi lần mà nó bơm thì nghe CÁI xè ! Rồi đồng hồ Oil Level lại sáng lên!Đúng là khổ vì yêu là bị hành![/QUOTE]
Bác thay cảm biến mới mà sao còn bị nữa là sao e kg hiểu!!!

• Like
Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Bác thay cảm biến mới mà sao còn bị nữa là sao e kg hiểu!!![/QUOTE]
Cục cảm biến hàng nghĩa địa! Hen xui thôi!

• Like