Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Vậy là em lắp đúng rồi:) Có cái em thắc mắc là xe em khi cài cruise control thì đổ dốc tốc độ vẫn tăng ào ào chứ không giữ tốc được độ ban đầu. Khi lên dốc thì nó biết tăng ga để giữ tốc độ cài đặt.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
ddtuyen nói:
Vậy là em lắp đúng rồi:) Có cái em thắc mắc là xe em khi cài cruise control thì đổ dốc tốc độ vẫn tăng ào ào chứ không giữ tốc được độ ban đầu. Khi lên dốc thì nó biết tăng ga để giữ tốc độ cài đặt.
cruise control mà bác,chưa có chế độ speed limit là vậy á

Hạng B2
30/7/13
100
12
18
Vui nói:
Trước hết em xin công nhận là bác TUYÊN rất chu đáo cho vợ 2 ,3 luôn sắc xảo và nguyên bản sẳng đây em xin mạn phép nói thêm về van hằng nhiệt như bác TUYÊN đã trình bài
Phần chính của van hằng nhiệt được làm bằng thép đặc biệt.nó sẽ giản nở khi nóng và co lại khi lạnh khi xe hoạt động nhiệt động cơ tăng lên đạt tới nhiệt độ làm việc nhất định(theo nhà sản xuấ) thì phần chính của van giản ra làm van mở khi nhiệt độ giảm đi phần chính của van co lại làm van đóng.
Van hằng nhiệt mở ở 87độ C (189độF)và mở hoàn toàn khi nhiệt độ đạt 102độC(216 độF) và đóng khi nhiệt độ đạt 86độ C (187độ F)điều này làm cho nhiệt độ động cơ luôn duy trì đúng nhiệt độ hoạt động của động cơ ở đúng nhiệt độ thích hợp.
Gửi Bác Vui,
Rất hân hạnh được biết Bác, ngày nào đi làm về em cũng đi ngang garage của Bác, thấy xe previa là em dòm hoài...:). Nghe Bác ddtuyen nói là bên Bác có cặp bệ bước của previa, không biết Bác còn không ạ ? Nếu còn thì cho em xí phần ạ.
Em cảm ơn Bác.
Chúc Bác ngày mới đắt khách ạ.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bình dầu trợ lực lái (used) đẹp nhất trên Ebay đã về tay em:D Chờ 2 năm nó mới chịu sale off 50%:D

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Đây là bình dầu cũ theo xe:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Thay bình mới vào:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Tự nhiên bình dầu trợ lực lái mới quá nhìn cũng lạc quẻ nhỉ:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Bình dầu trợ lực lái trên Previa, do lâu ngày, thường bị hư cao su nắp đậy hay bị trào nhớt ra ngoài. Các Bác cũng lưu ý là nên súc rửa bình dầu này và thay nhớt trợ lực mới. Bình dầu cũ trên xe em dưới đáy đọng một lớp cặn dày như bùn vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
ddtuyen nói:
Hì hì. Cám ơn các Bác.
Bác Chiêu Cường ơi, em mua được bình nước phụ mới luôn rồi. Hàng ship từ Hong Kong sang Mẽo, rồi từ Mẽo về Việt Nam (đang trên đường về):
http://www.ebay.com/itm/360690386493?ssPageName=STRK:MEWNX:IT&_trksid=p3984.m1439.l2649

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu
Khéo coi kỹ chớ đôi lúc cũng có xuất xứ VN luôn nghen bác! Previa thì không biết, chớ bên em cũng SX chừng 4-5 mẫu Coolant Reverse nhưng mà cho Ford, khách cũng xuất đi Mẽo, rồi không biết có quay về lại VN như dzầy không???!!! :)