Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em xin phép khoe tí:
Bình phụ (và còn nhiều bình khác đang trên đường về):
Previa 9X - Khổ vì yêu

Cold start injector:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Hai hộp gasket + seal để làm khô rang máy:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Bơm nước Aisin đàng hoàng:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Chương trình còn dài lê thê.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ddtuyen nói:
pherominhkhoi nói:
Phải công nhận Bác Tuyên kỹ tính. Em thích kỹ như vậy, hôm nọ thằng làm đồng xe em không tái tạo lại nguyên bản cho em cái lỗ bắt con bulon 6mm, em không đồng ý bắt làm lại, heheh...
Dạ, thật ra em không kỹ tính. Trong công việc và trong nhiều chuyện khác thì em là người dễ tính (nhân viên của em nói vậy:D). Nhưng trong chuyện xe thì trong khả năng có thể em luôn muốn tự tay làm hết mình cho chiếc xe cưng của em. Nếu em mang ra tiệm và bỏ ra khoảng 300 ngàn thì thợ sẽ làm sạch và đẹp hơn em rất nhiều. Nhưng em vẫn thích tự tay làm.

Cái này phải gọi là "bịnh" mới đúng ạ.
,,,,,,,,,,,,
Chẳng có bịnh tật gì đâu bác ah...........Trời hành đó!

Hạng B2
30/7/13
100
12
18
ddtuyen nói:
pherominhkhoi nói:
Phải công nhận Bác Tuyên kỹ tính. Em thích kỹ như vậy, hôm nọ thằng làm đồng xe em không tái tạo lại nguyên bản cho em cái lỗ bắt con bulon 6mm, em không đồng ý bắt làm lại, heheh...
Dạ, thật ra em không kỹ tính. Trong công việc và trong nhiều chuyện khác thì em là người dễ tính (nhân viên của em nói vậy:D). Nhưng trong chuyện xe thì trong khả năng có thể em luôn muốn tự tay làm hết mình cho chiếc xe cưng của em. Nếu em mang ra tiệm và bỏ ra khoảng 300 ngàn thì thợ sẽ làm sạch và đẹp hơn em rất nhiều. Nhưng em vẫn thích tự tay làm.

Dự án làm đẹp em Previa này thì em vẫn còn một list quá dài:D Đã tưởng không còn gì để làm nữa, nhưng lên cơn thì chuyên gì cũng muốn làm:D

Kế hoạch sắp làm là thay hết những bình phụ trên xe (nhớt và nước), thay bộ trợ lực thắng, thay cản trước, thay vỏ xe và bọc lại bộ ghế bằng nĩ (giống zin). Hết năm 2013 này cũng vẫn chưa xong. Hehe.
Bác Tuyên cứ thay ra, để đó em mua hết...hihi...

Hạng B2
30/7/13
100
12
18
Xedaumalai nói:
ddtuyen nói:
pherominhkhoi nói:

,,,,,,,,,,,,
Chẳng có bịnh tật gì đâu bác ah...........Trời hành đó!
Bác thích tự làm vì yêu, còn em thích tự làm vì thấy thợ làm em ngứa mắt không chịu nổi... :):):)

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
ddtuyen nói:
pherominhkhoi nói:
Dạ, thật ra em không kỹ tính. Trong công việc và trong nhiều chuyện khác thì em là người dễ tính (nhân viên của em nói vậy:D). Nhưng trong chuyện xe thì trong khả năng có thể em luôn muốn tự tay làm hết mình cho chiếc xe cưng của em. Nếu em mang ra tiệm và bỏ ra khoảng 300 ngàn thì thợ sẽ làm sạch và đẹp hơn em rất nhiều. Nhưng em vẫn thích tự tay làm. Cái này phải gọi là "bịnh" mới đúng ạ. Dự án làm đẹp em Previa này thì em vẫn còn một list quá dài:D Đã tưởng không còn gì để làm nữa, nhưng lên cơn thì chuyên gì cũng muốn làm:D Kế hoạch sắp làm là thay hết những bình phụ trên xe (nhớt và nước), thay bộ trợ lực thắng, thay cản trước, thay vỏ xe và bọc lại bộ ghế bằng nĩ (giống zin). Hết năm 2013 này cũng vẫn chưa xong. Hehe.
bác này bịnh mà còn khoe nà he he

Tập Lái
5/9/13
6
0
0
NNHUNG nói:
chuong ga nói:
NNHUNG nói:
nghe các bác nói làm em thèm quá
Bác nnhung ở ngoài bắc là ở vùng nào thế?
Em ở bắc giang bác ơi, quê em ít xe previa lắm, em để ý mãi mới thấy 1 em mầu mận nhưng lại chế độ tùm lum hết cả. khoan trần lắp 1 dàn đèn trên nóc nhìn như con xe tải ấy

Tập Lái
5/9/13
6
0
0
Chào Bác
. Hôm nào mời Bác sang Thái nguyên cũng có vài E cho Bác tham khảo đấy!

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
binh642 nói:
Chào Bác
. Hôm nào mời Bác sang Thái nguyên cũng có vài E cho Bác tham khảo đấy!
ha ha member thái nguyên lên tiếng rổi

Tập Lái
5/9/13
6
0
0
Vâng!E xin chào Bác hội trưởng và các Bác trong gia đình previa 9x! Gần đây thấy các Bác bàn bạc rôm rả quá nên E cũng đăng ký tham gia diễn đàn và ngồi hóng chuyện các Bác. Hihi.E cũng gắn bó với 1 E previa 9x được tròn 1 năm nay rồi. Thỉnh thoảng E nó cũng hắt hơi sổ mũi nhưng cũng được Bác hội trưởng và một số Bác trong hội nhà mình tư vấn và giúp đỡ kịp thời nên E nó vẫn gắn bó với E trên mọi nẻo đường.(Quê E ở Thái Nguyên ah)Rất vui nếu được giao lưu và học hỏi kinh nghiệm chăm sóc cho E previa 9x từ các Bác tiền bối và A E trong hội Previa nhà mình. Số cục gạch của E là 0913005228.