Chi Hội Phó FFC
29/5/14
324
374
63
Zello sử dụng không thuận tiện như bộ đàm hiện tại đang sử dụng. Em mới nhận xét 1 số điểm như sau:
1. Sử dụng phải có wifi, GPRS hoặc 3G
2. Khi muốn nói phải bấm và đợi tiếng bíp báo đã kết nối thì mới nói được nên cần kiên nhẫn tí chứ nếu nói luôn sẽ bị mất tiếng
3. Chính vì chức năng thứ 2, Zello có thể kiểm tra có ai đang đàm thoại hay không mới cho các bác nói -> chỉ có một người duy nhất nói và không bị phá sóng nếu có người nào chen vào như bộ đàm
4. Tiếng hơi nhỏ mặc dù em đã mở max
5. Không giới hạn khoảng cách nên cả đoàn có thể nói chuyện, kể cả các bác ở nhà
6. Bên CNL đã có các kênh Tình hinh giao thông, QL20, QL51 và các bác có thể cập nhật thông tin nhanh nhất nếu có ai cùng tham gia Zello trên kênh ấy, con đường ấy...
7. Đợi mò tiếp...

Em ngoại đạo, xin bổ xung !
8. Sử dụng rất tốn pin ( 20 phút gọi = 40% pin Iphons), phải có pin dự phòng nối trực tiếp vào điện thoại.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
8. Sử dụng rất tốn pin ( 20 phút gọi = 40% pin Iphons), phải có pin dự phòng nối trực tiếp vào điện thoại.
Bác Hoc Tro chỉ nên chọn kết nối GPRS (2G) thôi thì sẽ không tốn pin đâu. Tốn là do kết nối 3G đó, để kỳ này sử dụng đi DL xem nó hao cỡ nào.

• Like
Reactions: Hoc Tro
Chi Hội Phó FFC
29/5/14
324
374
63
Bác Hoc Tro chỉ nên chọn kết nối GPRS (2G) thôi thì sẽ không tốn pin đâu. Tốn là do kết nối 3G đó, để kỳ này sử dụng đi DL xem nó hao cỡ nào.

em cũng theo bác đợt này xem sau !!

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Em bổ sung tiếp:
9. Hôm qua sau khi cài xong và test thử với bác sjw, em đã removed ngày và luôn cái app Zello này kakaka

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Đã đến Golf 1 lúc 18g (khởi hành lúc 9g30 tại Q7). Tình đường xá là đang thi công khúc gần cầu Phương Lâm và giữa đèo Bảo Lộc. Hôm nay khá vắng ít xe 2 bánh. Sợ ngày mai mấy bác sẽ vất vả khúc này.

Chỉnh sửa cuối: