Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Re:pREVIA CLUB khu vực thảo luận về các vấn đề kỹ thuật

tieuho123 nói:
Chào các bác , hôm trước em tình cờ có ghé vào diễn đàn xem,...thấy các bác khen xe Previa quá nên em cũng cố tìm 1 em về chung vui cùng các Bác . Các Bác cho em gia nhập hội luôn nhé . Vì không biết gì về điện mà đòi đi sữa ống nước nên rất mong các Bác hướng dẫn cách sử dụng và bảo quản em nó giúp em.

Hoàng Triệu - Q1, TP.HCM - 0944 27 9988 , 0933 93 7788
tieuho123 nói:
Sorry các Bác , em mới rước về là Previa 1991 , màu xanh . em chạy thử thì máy còn rất Ok ( nhưng vì mới thử 1 đoạn nên biết như thế nào ) , hiện nay em đang cho em nó đổi áo mới chắc đầu tuần sau là có lẻ xong
Rất mong sau này có gì các Bác giúp đỡ em nhé
Chưa thấy ai lẹ như bác! Mới tìm có 4 phút mà đã có 1 em để rước về! :D Hết nhiêu xiền vậy bác?
Ráng "cày bừa" cho "đã" nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM

em nó >200 , bề ngoài nhìn cũng còn rất Ok nhưng nó có màu xanh dương đậm , bị trầy nhiều nên em cho nó thay áo luôn

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM

Hôm trước em có đọc bài viết của Bác Chiêu Cương là mùa mưa nhớ cẩn thận denco , giăng ,... em chưa hiểu lắm ? xe này đi trời mưa lớn dễ chết máy lắm ah ? các Bác chỉ em cách phòng chống với ( em không biết denco nằm ở đâu ? các bộ phận nào cần kiểm tra trước khi mùa mưa đến ,.... ) . Nếu đi đường ngập nước thì mực nước cao bao nhiêu thì xe có thể đi qua ? ,..... Rất mong nhận được sự tư vấn của các Bác

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM

tieuho123 nói:
em nó >200 , bề ngoài nhìn cũng còn rất Ok nhưng nó có màu xanh dương đậm , bị trầy nhiều nên em cho nó thay áo luôn
Chúc mừng Bác. Nếu em đoán không lầm thì em này Bác cưới ở Garage Vui phải không ạ? Nếu đúng thì em có ngắm nghía em nó rồi. Đời 91 có airbag.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM

Một em Previa 92 nguyên bản, màu đỏ, còn đang lưu hành ở bang New Jersey. Kiểm định còn đến tháng 9/2013. Em này đang bid trên Ebay. Gần hết hạn mà chỉ mới có 1 người bid giá 3.500 USD.

Nhìn thèm nhỏ dãi, nhưng chẳng thể nào mang nó về Việt Nam được phải không các Bác?
http://cgi.ebay.com/ebaym...mp;hash=item27c3797507

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com

tieuho123 nói:
Hôm trước em có đọc bài viết của Bác Chiêu Cương là mùa mưa nhớ cẩn thận denco , giăng ,... em chưa hiểu lắm ? xe này đi trời mưa lớn dễ chết máy lắm ah ? các Bác chỉ em cách phòng chống với ( em không biết denco nằm ở đâu ? các bộ phận nào cần kiểm tra trước khi mùa mưa đến ,.... ) . Nếu đi đường ngập nước thì mực nước cao bao nhiêu thì xe có thể đi qua ? ,..... Rất mong nhận được sự tư vấn của các Bác
Delco + dây phin ... chia lữa tới bugi, nằm phía dưới bên phải (áng chừng giữa cửa lùa). Mấy cái này lâu ngày sẽ bị lão hóa dẫn đến thấm nước. Nếu bác chạy mùa mưa (nước văng vô) hay bị ngập tới nó thì dễ bị "đứng đường"! Lúc đó cũng dễ đoán: Máy nổ lựng khựng rồi "die" luôn! Khắc phục tạm thì đẩy xe ra chỗ khô, chùi khô bộ đó + dây phin, hoặc tốt hơn thì xịt nhiều RP7 là nổ được. Đúng bài là thay join delco + dây phin nếu nó cũ quá. Làm cho tốt thì nước ngập tới nó cũng không sao.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM

Cám ơn Bác tamtany nhiều , để khi nào đem em nó về mình kiểm tra lại nó xem sao , chứ hôm trước đọc tới bài của Bác Chiêu Cương làm mình cảm thấy hơi lo vì trước đây chưa chạy xe chạy xe tuổi cao ... nên sợ nằm đường.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM

Xe mình mua ở Gara Nhẫn đường Âu Cơ - hiện nay mình đang cho sơn lại áo mới . Mình không biết các Bác sơn xe ở đâu chứ ở Gara Nhẫn mình thấy họ phủ áo mới quá Ok : trét xong .... rồi sơn lót.... trét lại cho đẹp....sơn lót tiếp..... nói chung là mình đã đi sơn rất nhiều nơi nhưng mình thấy nơi đó làm rất Ok. Khi nào sơn xong lớp cuối cùng mình sẽ up hình lên cho các bác xem thử luôn.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM

xe em không phải mua ở Gara Vui , hiện nay, em đang cho sơn lại ở Gara Nhẫn , mặt dù sơn chưa xong nhưng em thấy Gara Nhẫn sơn xe rất có bài bản,.... nói chung là quá OK : matic....sơn lót....matic....lại sơn lót tiếp.... nói chung Gara này sơn quá chuẩn , em thay áo mới mà cứ như sơn mới lại 100%. Khi nào sơn xong em sẽ up hình lên cho các Bác xem thử mặt em nó