Hạng F
10/3/07
5.056
8.691
113
Thủ Đức - TP.HCM
Re:pREVIA CLUB khu vực thảo luận về các vấn đề kỹ thuật

tamtany nói:
tieuho123 nói:
Hôm trước em có đọc bài viết của Bác Chiêu Cương là mùa mưa nhớ cẩn thận denco , giăng ,... em chưa hiểu lắm ? xe này đi trời mưa lớn dễ chết máy lắm ah ? các Bác chỉ em cách phòng chống với ( em không biết denco nằm ở đâu ? các bộ phận nào cần kiểm tra trước khi mùa mưa đến ,.... ) . Nếu đi đường ngập nước thì mực nước cao bao nhiêu thì xe có thể đi qua ? ,..... Rất mong nhận được sự tư vấn của các Bác
Delco + dây phin ... chia lữa tới bugi, nằm phía dưới bên phải (áng chừng giữa cửa lùa). Mấy cái này lâu ngày sẽ bị lão hóa dẫn đến thấm nước. Nếu bác chạy mùa mưa (nước văng vô) hay bị ngập tới nó thì dễ bị "đứng đường"! Lúc đó cũng dễ đoán: Máy nổ lựng khựng rồi "die" luôn! Khắc phục tạm thì đẩy xe ra chỗ khô, chùi khô bộ đó + dây phin, hoặc tốt hơn thì xịt nhiều RP7 là nổ được. Đúng bài là thay join delco + dây phin nếu nó cũ quá. Làm cho tốt thì nước ngập tới nó cũng không sao.
Em nghĩ đúng bài nhất là kiểm tra thấy cũ quá thì thay dây phin và nắp delco mới cho nó yên tâm. Thật ra thì vị trí delco em thấy cũng không thấp lắm - bằng sàn xe. Nhưng dù sao bố trí ở đó thì cũng bất lợi. Nghĩ đến cảnh trời mưa mà chui xuống gầm xe để lau khô delco là ớn rồi.

Hạng B2
14/8/09
324
2
18
52
Sài Gòn

ddtuyen nói:
tamtany nói:
tieuho123 nói:
Hôm trước em có đọc bài viết của Bác Chiêu Cương là mùa mưa nhớ cẩn thận denco , giăng ,... em chưa hiểu lắm ? xe này đi trời mưa lớn dễ chết máy lắm ah ? các Bác chỉ em cách phòng chống với ( em không biết denco nằm ở đâu ? các bộ phận nào cần kiểm tra trước khi mùa mưa đến ,.... ) . Nếu đi đường ngập nước thì mực nước cao bao nhiêu thì xe có thể đi qua ? ,..... Rất mong nhận được sự tư vấn của các Bác
Delco + dây phin ... chia lữa tới bugi, nằm phía dưới bên phải (áng chừng giữa cửa lùa). Mấy cái này lâu ngày sẽ bị lão hóa dẫn đến thấm nước. Nếu bác chạy mùa mưa (nước văng vô) hay bị ngập tới nó thì dễ bị "đứng đường"! Lúc đó cũng dễ đoán: Máy nổ lựng khựng rồi "die" luôn! Khắc phục tạm thì đẩy xe ra chỗ khô, chùi khô bộ đó + dây phin, hoặc tốt hơn thì xịt nhiều RP7 là nổ được. Đúng bài là thay join delco + dây phin nếu nó cũ quá. Làm cho tốt thì nước ngập tới nó cũng không sao.
Em nghĩ đúng bài nhất là kiểm tra thấy cũ quá thì thay dây phin và nắp delco mới cho nó yên tâm. Thật ra thì vị trí delco em thấy cũng không thấp lắm - bằng sàn xe. Nhưng dù sao bố trí ở đó thì cũng bất lợi. Nghĩ đến cảnh trời mưa mà chui xuống gầm xe để lau khô delco là ớn rồi.
Vậy đề nghị Bác CC nghiên cứu dời Delco ra phí trước được không?

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com

tieuho123 nói:
xe em không phải mua ở Gara Vui , hiện nay, em đang cho sơn lại ở Gara Nhẫn , mặt dù sơn chưa xong nhưng em thấy Gara Nhẫn sơn xe rất có bài bản,.... nói chung là quá OK : matic....sơn lót....matic....lại sơn lót tiếp.... nói chung Gara này sơn quá chuẩn , em thay áo mới mà cứ như sơn mới lại 100%. Khi nào sơn xong em sẽ up hình lên cho các Bác xem thử mặt em nó
Em ở gần khu này! Ga-ra Nhẫn số mấy Âu Cơ vậy bác? Mai rảnh em ghé qua chơi! :)

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

tnup nói:
@Binhthuduc: Hạng E gồi mà hổng bít coi số din xe predia ở mô ...

Đề nghị bác Bình bớt giỡn nhoen!
Bác thông cảm, em lên E cũng nhờ các bác khác thôi, chư có tài cán gì đâu ạ.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

ddtuyen nói:
Sau thời gian chờ đợi mỏi mòn (1 tháng rưỡi, nhiều lúc tưởng bị xù rồi!), cuối cùng thì 2 cái ron & 2 cái nẹp cửa em mua thử từ Mỹ cũng về tới. Em nhờ một cô bé hay nhập giầy dép, đồ chơi mua và ship về. Không bao giờ dám nhờ cố bé này nữa vì phải chờ gom đủ hàng của cô ấy mới gởi về chung một chuyến.

PREVIA CLUB: KHU VỰC THẢO LUẬN VỀ CÁC VẤN ĐỀ KỸ THUẬT

Về đường nét và độ tinh xảo thì em thấy dù là Toyota Genuine Parts, ron cửa mua tại Mỹ cũng đẹp cỡ ron của Innova lắp ráp trong nước thôi. Cái nẹp kính thì đẹp cỡ hàng GM Daewoo em mua thay cho em Matiz nhà em năm ngoái.
Mới nhìn, hết hồn...

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

nguoiphutinh nói:
hai langa nói:
To Bác CC: E bận quá chưa đưa xe xuống để độn thêm lò xo cho V2 của e đc,chắc phải cuối tuần này e xuống gặp Bác, sẵn tiện làm vài việc lặt vặt luôn,ah Bác cho e hỏi độn lò xo thời gian có lâu kg Bác?
Lanh chanh trả lời dùm CC: Độn lò xo cho Pre tốn 20 phút. Trong đó có 2 phút hút thuốc.
Yên tâm nhé!

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

tieuho123 nói:
Sorry các Bác , em mới rước về là Previa 1991 , màu xanh . em chạy thử thì máy còn rất Ok ( nhưng vì mới thử 1 đoạn nên biết như thế nào ) , hiện nay em đang cho em nó đổi áo mới chắc đầu tuần sau là có lẻ xong

Rất mong sau này có gì các Bác giúp đỡ em nhé
Hoan nghênh bác gia nhập đại gia đình Previa club.
Bác thay "xiêm y" cho em nó ở đâu vậy bác? Lúa thóc ra sao?

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

ddtuyen nói:
Một em Previa 92 nguyên bản, màu đỏ, còn đang lưu hành ở bang New Jersey. Kiểm định còn đến tháng 9/2013. Em này đang bid trên Ebay. Gần hết hạn mà chỉ mới có 1 người bid giá 3.500 USD.

Nhìn thèm nhỏ dãi, nhưng chẳng thể nào mang nó về Việt Nam được phải không các Bác?
http://cgi.ebay.com/ebaym...mp;hash=item27c3797507
Đem về được mà bác, em nghe "đồn" vậy mà, bác thử hỏi thêm vài bác trong hội mình xem, có thể có cách.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

tamtany nói:
tieuho123 nói:
Thanks bác TÂM nhiều nhé. Em chưa biết vụ này, nay bác trả lời người ta mà em thấy rất cần cho em "phòng thân" nên thanks bác.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

TRUNGTRI nói:
ddtuyen nói:
tamtany nói:
tieuho123 nói:
Vậy đề nghị Bác CC nghiên cứu dời Delco ra phí trước được không?
Em nghĩ dời ra phía sau cốp luôn cho tiện việc lau chùi, bác TRỰC thấy hợp lý không?