Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Vậy mình nên đi bác sỹ nào vậy Bác
Bó tay. Hội trưởng nói đùa mà Bác cũng tin. Cục khiển khóa cửa lúc nào cũng nằm đâu đó phía trên đầu gối của Bác khi ngồi lái xe. Nó là cái cục màu đen nhìn xấu hoắc so với với những cục xung quanh vì là đồ của Tung Của.

Việc đầu tiên khi em mua xe là tháo bỏ bộ lock cửa của Tung Của.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Hehe... em sửa cái này 2 lần ở Quang Diệu chổ An Dương Vương ngay ngã tư Trần Bình Trọng. Lần cuối (cách đây 1 tháng) thì có thêm kinh nghiệm là nên lên gara Phương Phát vì ở đây không rành Previa...

• Like
Reactions: 2happy
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
View attachment 595942
Sao cái nhún trước của mình nó không có trong bảng của Bác xedaumalai nhỉ ? mã của nó là : 334094 là của xe gì vậy các Bác ? Chạy vào đường bê tông nó không êm .

Xe "Chạy vào đường bê tông nó không êm" phần lớn là do cao su gầm, ro-tin hết han sử dung, hoăc có thể do ổ bi (bac đan) của bánh xe bi hư - Nếu ổ bi bi hư, gầm xe sẽ chỉ phát ra tiếng ồn khi xe đat đến 1 vân tốc nào đó.

Bác thay phuôc thì cũng như con ngta bi đau bung kinh mà lai đè ra mổ ruôt thừa vây, chỉ làm đau cái túi tiền chứ hổng có giải quyết đươc vấn đề nghen bác:D

"334094 là của xe gì vậy các Bác?"
Nó cũng là cho xe Previa, nhưng đươc xuất sang thi trường khác (tay lái nghich) ko phải Mỹ - Vd: như xe Tarago ở Úc chẳng han.
Do khác thi trường nên khác mã số thôi bác - Ko có gì đáng ngai hết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xe "Chạy vào đường bê tông nó không êm" phần lớn là do cao su gầm, ro-tin hết han sử dung, hoăc có thể do ổ bi (bac đan) của bánh xe bi hư - Nếu ổ bi bi hư, gầm xe sẽ chỉ phát ra tiếng ồn khi xe đat đến 1 vân tốc nào đó.

Bác thay phuôc thì cũng như con ngta bi đau bung kinh mà lai đè ra mổ ruôt thừa vây, chỉ làm đau cái túi tiền chứ hổng có giải quyết đươc vấn đề nghen bác:D

"334094 là của xe gì vậy các Bác?"
Nó cũng là cho xe Previa, nhưng đươc xuất sang thi trường khác (tay lái nghich) ko phải Mỹ - Vd: như xe Tarago ở Úc chẳng han.
Do khác thi trường nên khác mã số thôi bác - Ko có gì đáng ngai hết.
Cấn Cái Bầu là giải quyết ngay được 90% tiếng ồn!
:3dcuoi:

• Like
Reactions: THANHgtsg
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Cấn Cái Bầu là giải quyết ngay được 90% tiếng ồn!
:3dcuoi:
Ko có khả năng bác ui:D

Bác có thể nêu ưu & khuyết điểm của bầu hơi cho bánh sau ở phiên bản 1? (loai mà bác gắn vào xe khi chúng ta đi Bình Ba)
Hai cái bầu đó hiên lưu lac phương nào rồi ah? Em đinh đi theo hướng này vì nhu cầu của em khác nhu cầu của bác.:D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Hai cái ống sắt dẫn nước giải nhiêt tháo ráp có khó & cưc công ko các bác nhỉ?

Chuyên kể rằng cách đây . . .lâu lắm rồi . . .. hồi lúc mới mua xe Previa lân:) Lúc đó có phong trào người người, nhà nhà nô nức như trẩy hôi, kéo nhau đi thay mới 2 cái ống nước này bằng inox . . . nhưng trong đó ko có nhà em:D

Thấm thóat vây mà cũng đươc 6 cái mùa lá rung rồi kể từ ngày mua xe.

Sáng nay thức dây, tư nhiên trong đầu nảy ra ý nghĩ hay là mình đem căp ống nước này đi nhúng kẽm, rồi sơn đen mờ nó lai bên ngoài, goi là cho có công ăn chuyên làm với người ta?!!

Có lẽ ai đó sẽ lầm bầm "Đúng là rảnh rỗi sinh nông nổi"
. . . Uhm! Cũng có thể ho nói đúng :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hai cái ống sắt dẫn nước giải nhiêt tháo ráp có khó & cưc công ko các bác nhỉ?

Chuyên kể rằng cách đây . . .lâu lắm rồi . . .. hồi lúc mới mua xe Previa lân:) Lúc đó có phong trào người người, nhà nhà nô nức như trẩy hôi, kéo nhau đi thay mới 2 cái ống nước này bằng inox . . . nhưng trong đó ko có nhà em:D

Thấm thóat vây mà cũng đươc 6 cái mùa lá rung rồi kể từ ngày mua xe.

Sáng nay thức dây, tư nhiên trong đầu nảy ra ý nghĩ hay là mình đem căp ống nước này đi nhúng kẽm, rồi sơn đen mờ nó lai bên ngoài, goi là cho có công ăn chuyên làm với người ta?!!

Có lẽ ai đó sẽ lầm bầm "Đúng là rảnh rỗi sinh nông nổi"
. . . Uhm! Cũng có thể ho nói đúng :3dcuoi:
Tháo không khó đâu Bác Xedaumalai. Khó nhất là rút ống cao su ra khỏi ống sắt (vì lâu ngày nên dính chặt). Còn cụm ống sắt thì em nhớ là chỉ mở 3 con ốc là lấy ra được nguyên cụm