Hạng B2
26/4/15
149
42
28
39
Chào các Bác, vì quá đam mê nên em vừa mua 1 e Previa 91. Tết rồi e có chạy xe từ Sg về quê vợ ở Quãng Ngãi. Tình hình là xe chạy rất êm nhưng có điều em nó uống xăng quá. Theo e tính thì 18lit/100km đường trường, còn đường tp thì e nó nhậu thôi rồi, trên 2xlit/100km
Mem mới nên yếu kém kinh nghiệm, nhờ các tiền bối tư vấn chỗ nào uy tín ở SG để e mang vợ bé đến kiểm tra, tu sửa cho e nó cho bằng chị bằng em . Xin cám ơn các Bác!
vợ 2 em cũng 91 nhưng đô uống ko cao như vợ bác, chỉ tầm 11, 12l thôi, bác xem có đang bật chế độ overdrive ko.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
các bác cho em hỏi vì sao em đã thay dây curoa mà sao khi đề máy vẫn có tiếng rít trong tầm vài giây ròi hết, và khi bật điều hòa thì cũng nghe tiếng rít, khắc phục sao đây hay để tự hết vậy ạ, em cám ơn.

Xin trân trong giới thiêu với bác thứ này - sản phẩm mới (2017)
Summer-Air-Pressure-Gun-font-b-Water-b-font-Squirt-Toy-Yellow-font-b-Black-b.jpg

Vâng. Nó 9 là súng xit nước dành cho trẻ em:)

Coi nó tầm thường (tính sát thương ko cao) vây chứ lơi hai lắm ah nghen. Bác nghi ngờ dây co-roa hay puly nào gây ra tiếng rít, thì chĩa súng vào măt trong dây co-roa (măt dây tiếp xúc với puly) xả "1 băng đan" vào xem nó có đầu hàng (hết kêu) ko nhé!

• Like
Reactions: Previa 7
Tập Lái
31/1/17
11
1
3
34
vợ 2 em cũng 91 nhưng đô uống ko cao như vợ bác, chỉ tầm 11, 12l thôi, bác xem có đang bật chế độ overdrive ko.
Cám ơn Bác. E làm đc r. Mà hnay xe đang chạy bỗng tắt máy, đề ko nổ. Hết bình lun Bác ạh :(

Tập Lái
31/1/17
11
1
3
34
Wá xá dễ! Kiểm lại dinamo, cụm cầu chì tổng ở acqui, mấy cái đầu jack...
Bác quá hay luôn. E nó bị lỏng ngay chân cầu chì. Các anh thợ kiểm tra đủ kiểu. Mua xăng đổ, r chuẩn đoán bơm xăng hư ko bơm xăng lên đc các kiểu, nhưn cuối cùng chỉnh chân cầu chì thì lại đc. Cám ơn bác. Nếu đọc đc hướng dẫn của Bác sớm hơn thì e đã ko bị mất tiền oan.
Nay xe em bị 1 vấn đề nữa là trong chuyến đi về Quãng Ngãi vì ko biết nên xe e để chế độ OverDrive Off nên xe chỉ ri số 3 mà ko qua số 4. Qua hành trình 850km thì e nó bị 1 chứng bệnh là khi xe đã chạy r thì về số lui lui bình thường. Nhưng khi đỗ xe trên 2 tiếng hoặc qua đêm thì khi lên xe nổ máy thì về số de xe lui không đc. Phải đứng nổ máy tầm 2 đến 5 phút thì e nó mới bắt đầu de lui được. Chuyện này làm e thấy rất buồn rầu. Mong các bác chuyên môn tư vấn giùm e cách khắc phục.
P/S: Sau khi bị tình trạng này thì e đã có đưa em nó đi Garage cho nta ktra dây số và thay nhớt hộp số hết 850k, mà tình hình vẫn ko có khả quan hơn ah! :(

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Bác quá hay luôn. E nó bị lỏng ngay chân cầu chì. Các anh thợ kiểm tra đủ kiểu. Mua xăng đổ, r chuẩn đoán bơm xăng hư ko bơm xăng lên đc các kiểu, nhưn cuối cùng chỉnh chân cầu chì thì lại đc. Cám ơn bác. Nếu đọc đc hướng dẫn của Bác sớm hơn thì e đã ko bị mất tiền oan.
Nay xe em bị 1 vấn đề nữa là trong chuyến đi về Quãng Ngãi vì ko biết nên xe e để chế độ OverDrive Off nên xe chỉ ri số 3 mà ko qua số 4. Qua hành trình 850km thì e nó bị 1 chứng bệnh là khi xe đã chạy r thì về số lui lui bình thường. Nhưng khi đỗ xe trên 2 tiếng hoặc qua đêm thì khi lên xe nổ máy thì về số de xe lui không đc. Phải đứng nổ máy tầm 2 đến 5 phút thì e nó mới bắt đầu de lui được. Chuyện này làm e thấy rất buồn rầu. Mong các bác chuyên môn tư vấn giùm e cách khắc phục.
P/S: Sau khi bị tình trạng này thì e đã có đưa em nó đi Garage cho nta ktra dây số và thay nhớt hộp số hết 850k, mà tình hình vẫn ko có khả quan hơn ah! :(
Bác thay nhớt hs chưa hết trong trái bí rồi, thay triệt để giống bác Tuyên thay đó(cỡ khoảng 7-8l nhớt đó )rồi mới kiểm tra các vấn đề khác em sợ cháy dầu và lá con ấy chứ.

• Like
Reactions: Biem444