Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Kiếm cái hộp số mới thay cho nhanh , em sợ là lá côn số de của bác hư roi . Hôm rồi xe em khi vào số có tiếng kêu xè xè rất lạ. Nhưng ra N hoặc P thì lại êm ro. Cu thợ phán là quả bí có vấn đề. Xuống lục tổng kho phụ tùng của Hà Nội Previa Club vớ được 2 trái bí của ae trong hội thay ra. Chọn cái được mắt nhất ( thực ra mà nói là hên xui vì nhìn ngoài không biết sống chết) lắp lên xe. Tiện thể gỡ các te hộp số vệ sinh lưới lọc , đổ hết dầu quả bí ra( chưa hết 100% nhưng cố gắng tối đa ). Sau đó đổ dầu số mới hết 6l. Kết quả hộp số bây giờ êm ro , số lên xuống lùi ngon lành.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Kiếm cái hộp số mới thay cho nhanh , em sợ là lá côn số de của bác hư roi . Hôm rồi xe em khi vào số có tiếng kêu xè xè rất lạ. Nhưng ra N hoặc P thì lại êm ro. Cu thợ phán là quả bí có vấn đề. Xuống lục tổng kho phụ tùng của Hà Nội Previa Club vớ được 2 trái bí của ae trong hội thay ra. Chọn cái được mắt nhất ( thực ra mà nói là hên xui vì nhìn ngoài không biết sống chết) lắp lên xe. Tiện thể gỡ các te hộp số vệ sinh lưới lọc , đổ hết dầu quả bí ra( chưa hết 100% nhưng cố gắng tối đa ). Sau đó đổ dầu số mới hết 6l. Kết quả hộp số bây giờ êm ro , số lên xuống lùi ngon lành.
Hehe... Đôi lúc chỉ cần "...gỡ các te hộp số vệ sinh lưới lọc , đổ hết dầu quả bí ra( chưa hết 100% nhưng cố gắng tối đa ). Sau đó đổ dầu số mới hết 6l..." là nó đã "... êm ro , số lên xuống lùi ngon lành."!
Thường thì em thử cái gì ít xiền ít công trước, rồi mới tiến lên cái cực hơn nếu trước đó không có kết quả!

• Like
Reactions: previahy89vn 1992
Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Hehe... Đôi lúc chỉ cần "...gỡ các te hộp số vệ sinh lưới lọc , đổ hết dầu quả bí ra( chưa hết 100% nhưng cố gắng tối đa ). Sau đó đổ dầu số mới hết 6l..." là nó đã "... êm ro , số lên xuống lùi ngon lành."!
Thường thì em thử cái gì ít xiền ít công trước, rồi mới tiến lên cái cực hơn nếu trước đó không có kết quả!
Tiền công mỗi lần gỡ ra lắp vào quá tội. Đằng nào cũng gỡ ra thay dầu không làm được như bác Tuyên thì tháo cả trái bí ra mà đổ dầu ra cho chắc. Bây giờ bác tháo các te vệ sinh lưới lọc xong nó không hết vừa bực mình lại mất them 1 buổi hạ cả hộp số tháo bí ra riêng tiền dầu đã đủ móm rồi. Các bác cứ mang tiền của bà cả đi đưa cho thợ thế thì chít.
Em thà làm 1 lần tất cả cẩn thận tính ra rẻ hơn làm lặt nhặt tốn tiền
Một vấn đề nữa là bí không mất tiềm mua. Đồ ae Previa Hà Nội thay thế xong tháo ra gom về 1 xưởng ai cần cứ lấy dùng nên cứ lắp đại lên xe may quá ngon luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Tiền công mỗi lần gỡ ra lắp vào quá tội. Đằng nào cũng gỡ ra thay dầu không làm được như bác Tuyên thì tháo cả trái bí ra mà đổ dầu ra cho chắc. Bây giờ bác tháo các te vệ sinh lưới lọc xong nó không hết vừa bực mình lại mất them 1 buổi hạ cả hộp số tháo bí ra riêng tiền dầu đã đủ móm rồi. Các bác cứ mang tiền của bà cả đi đưa cho thợ thế thì chít.
Em thà làm 1 lần tất cả cẩn thận tính ra rẻ hơn làm lặt nhặt tốn tiền
Một vấn đề nữa là bí không mất tiềm mua. Đồ ae Previa Hà Nội thay thế xong tháo ra gom về 1 xưởng ai cần cứ lấy dùng nên cứ lắp đại lên xe may quá ngon luôn.
Kiểu đồ thay ra để dành cho mem khác cũng hay... Và cũng nên có 1 bản "Lý lịch" đính kèm món đó, mô tả hiện trạng, để ai đó biết rõ khi quyết định lắp vô xe mình.
Dưng em hơi lạ tí là nó còn tốt mà ai lại thay ra? :D

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Kiểu đồ thay ra để dành cho mem khác cũng hay... Và cũng nên có 1 bản "Lý lịch" đính kèm món đó, mô tả hiện trạng, để ai đó biết rõ khi quyết định lắp vô xe mình.
Dưng em hơi lạ tí là nó còn tốt mà ai lại thay ra? :D
Bác thay hộp số nhưng chắc gì quả bí hỏng mà do hỏng mấy lá côn. Ngoài này hỏng hộp số bọn em thay cả hộp số luôn khỏi sửa mất công. Vậy thì quả bí còn tốt chán.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em có một thắc mắc về kỹ thuật, nhưng không phải là kỹ thuật xe Previa:
Sao tự nhiện hôm nay em không xem được những hình ảnh mà em đã post trong các thớt về Previa? Các Bác có xem được hình em đăng không? Gần đây nhất là trong thớt "Khổ vì yêu tập 2"

Trong khi đó thì em vẫn xem được hình của người khác đăng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Em có một thắc mắc về kỹ thuật, nhưng không phải là kỹ thuật xe Previa:
Sao tự nhiện hôm nay em không xem được những hình ảnh mà em đã post trong các thớt về Previa? Các Bác có xem được hình em đăng không? Gần đây nhất là trong thớt "Khổ vì yêu tập 2"

Trong khi đó thì em vẫn xem được hình của người khác đăng.
Link tải hình của bác hư rùi!
Hình của em sau này tải thẳng lên OS, pình pường!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Link tải hình của bác hư rùi!
Hình của em sau này tải thẳng lên OS, pình pường!
Vâng, qua giờ kiểm tra em cũng xác định là do link ở thằng photobucket bị trục trặc. Hy vọng chỉ bị sự cố tạm thời, chứ tài khoản trên photobucket của em có trả tiền, hình ảnh lưu trên đó vẫn còn nguyên.

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Em là người đang xài previa, em xin đại diện cho tất cả ae đang xài previa cả nước VN ( hơi bị ghê) đề nghị bác tuyên nếu bác rãnh hihi : bác làm ơn phục hồi lại hình ảnh và những bài viết ở ( khổ vì yêu tập1) và sự cố như bác nói ở ( khổ vì yêu tập2). Lý do là những gì bác viết + hình ảnh và video về cách sữa chữa và thay thế phụ tùng cho previa bác làm là người thật việc thật mà đẹp trai nữa chứ,rất dễ hiểu bắt chước được hehe ( mà mấy cái này gara nó ko thích) theo em đoán dáng xe previa sẽ sống mãi khi tất cả thế hệ chúng ta nằm xuống. Những tư liệu của bác sẽ sống mãi và rất hữu ích cho thế hệ sau này...... coi như bác giúp đời và giúp mấy anh sồn sồn mà yêu previa vậy nha. Mong rằng.... em hên:3dquaytay: