Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Lý do gì mà cầu chì máy bơm cho bầu hơi bị đứt liên tục cứ thay rồi lại đứt nữa , kg hiểu nhờ các Bác chỉ giúp , cảm ơn các Bác nhiều .
Chắc đén ngày đẻ rồi đó Bác!

• Like
Reactions: hau75
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Lý do gì mà cầu chì máy bơm cho bầu hơi bị đứt liên tục cứ thay rồi lại đứt nữa , kg hiểu nhờ các Bác chỉ giúp , cảm ơn các Bác nhiều .
Thường mấy bơm này rất nóng và chỉ chạy tối đa 3-5 phút thôi. Nếu bơm nhỏ thì phải chạy lâu mới đủ hơi, dẫn đến quá tải, đứt cầu chì.
Giải pháp là thay bơm lớn hơn.
Em đang xài bơm 2 đầu, lưu lượng 10 m3/ph, giá 1,1 triệu, mua tại Metro. Khá ổn! Bật bơm mà bịt ống hơi là nó đẩy cái rẹt tới 10 kí hơi!

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng B2
24/2/14
101
48
28
Trước hết là cảm ơn Bác Tâm đã tư vấn , nếu chạy đường dằn sóc thì thấy bơm liên tục nhưng bơm kg nhiều , chỉ nghe rè rè mấy tiếng là tắt liền ah chứ kg phải chạy lâu , mà chắc có lẽ là do nó quá tải nên mới có hiện tượng này , tốn xiềng nữa rùi hiccccccc ( cái bơm tui xài là giống y chang cái của Bác Tâm lun , cũng hai đâu bơm luôn mà )

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sinminsu
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Trước hết là cảm ơn Bác Tâm đã tư vấn , nếu chạy đường dằn sóc thì thấy bơm liên tục nhưng bơm kg nhiều , chỉ nghe rè rè mấy tiếng là tắt liền ah chứ kg phải chạy lâu , mà chắc có lẽ là do nó quá tải nên mới có hiện tượng này , tốn xiềng nữa rùi hiccccccc ( cái bơm tui xài là giống y chang cái của Bác Tâm lun , cũng hai đâu bơm luôn mà )
Bác nên đổi qua dùng bơm Mer hoăc BMW. Hôm trước nghe bác Hôi trưởng báo giá chỉ hơn 2 triêu/cái.
Mấy cái bơm "tèo leo" ghi bao nhiêu W, 10m3/phút, 10kg gì gì đó v.v... chỉ là công suất danh đinh. Ống chỉ dùng tay bit đầu ống mà lên cái rec 10kg/cm2 . . .. hình như tay của ảnh manh hơi quá đáng ah.:)

Túm lai: Em trông bác cũng hơi lum cum rồi, nên giải quyết 1 lần cho xong. Thà đau 1 lần (rồi ngồi khóc) còn hơn bi cái cầu chì nó hành rồi khóc hoài:)

Giả sử công suất tiêu thu điên ghi trên thân máy là 140w, thì bác phải + thêm 20-30 phần trăm nữa nhé. Đây chính là nguyên nhân gây đứt cầu chì.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Bác nên đổi qua dùng bơm Mer hoăc BMW. Hôm trước nghe bác Hôi trưởng báo giá chỉ hơn 2 triêu/cái.
Mấy cái bơm "tèo leo" ghi bao nhiêu W, 10m3/phút, 10kg gì gì đó v.v... chỉ là công suất danh đinh. Ống chỉ dùng tay bit đầu ống mà lên cái rec 10kg/cm2 . . .. hình như tay của ảnh manh hơi quá đáng ah.:)

Túm lai: Em trông bác cũng hơi lum cum rồi, nên giải quyết 1 lần cho xong. Thà đau 1 lần (rồi ngồi khóc) còn hơn bi cái cầu chì nó hành rồi khóc hoài:)

Giả sử công suất tiêu thu điên ghi trên thân máy là 140w, thì bác phải + thêm 20-30 phần trăm nữa nhé. Đây chính là nguyên nhân gây đứt cầu chì.
Thế thì tăng cầu chì lên nhe! :rolleyes:

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Các Bác cho em hỏi trên xe các Bác thì tấm kính hông bên phụ của hàng ghế thứ ba có mở hé ra được không? Cụ thể hơn là tấm kính này ở bên trong có cái khóa (latch) để mở hé ra không? Xưa giờ em không để ý vụ này. Hôm qua ngắm nghía mới thấy là xe em không có cái này ở hàng ghế thứ ba bên phụ:

• Like
Reactions: Sinminsu