Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Chào cả nhà Previa! Hôm nay là này cuối cùng của năm 2014, ngày mai là ngày đầu tiên của năm 2015 và nhà mình khởi động với chuyến off Đà Lạt mộng mơ mà rất tiếc là em không tham gia được do công việc và cũng do em vừa trải nghiệm 1/2 con Vịt và 1 phần tây nguyên từ Sài Gòn - Đà Nẳng - Quảng Ngãi - Buôn Ma Thuột - Sài Gòn bằng QL1A, QL19C, QL14 qua khu bảo tồn Ea Sô với con vợ Previa 9x S/C già nua cỏ úa của em, em xin báo cáo chuyến hành trình này để các Bác tham khảo khi quyết định xuyên Việt và lên Tây Nguyên...
Đây là con vợ già nua cỏ úa của em
PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

Đường từ vòng xoay vào thành phố Phan Thiết trở ra hướng Bắc xấu toàn diện , mặt đường hầu như được cày lên hết để nuôi gà nên ổ gà bao la, và xxx chăn gà thì đừng tích cực. Từ Tam Kỳ Quảng Nam ra Đà Nẳng đường tương đối tốt nhưng thiếu ánh sáng về đêm.Trước khi đi em đã được cảnh báo trước bởi bác Huy ở Qui Nhơn rồi nên đã trang bị cho con vợ già nua cỏ úa của em nguyên dàn chân mới và dài gồm 4 nhún Monroe Sensa Trac, nguyên bộ rutin mới, vỏ Firestone 215/55/R17 của Mỹ, mâm Velocity R17... như thế này...
PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

Vậy mà cuối cùng em nó cũng bị thương...
Sướt vành mâm
PREVIA GEN 1

Sướt mép vỏ
PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

Cong, chảy dầu hư 1 nhún sau bên phải
PREVIA GEN 1

PREVIA GEN 1

Cũng do em chủ quan nên chở khá nặng, trên xe 7 người lớn, 1 bé 5 tuổi và khoảng 100kg hành lý và do em đi đêm nên tầm nhìn bị hạn chế và tránh ổ gà khá khó khăn nên đa phần xuống ổ gà nằm...:3dcuoigif::3dkhoc:
Do đường xấu không thông thoáng đa phần chạy chậm và phanh gấp nên hộp số hoạt động chuyển số khá nhiều nên bà già này ăn uống khá đậm, tính trung bình toàn tuyến bà vợ già này nuốt của em hết 10,9L/100km.
Đà Nẳng, Quảng Nam, Quảng Ngãi thời tiết khá mát mẻ, mưa phùn bay bay nguyên ngày không thấy nắng.
Buôn Ma Thuột thời tiết khá đẹp, sáng mát, trưa ấm, chiều tối se se lạnh ngồi bên 1 bếp nướng và rượu cần thì khỏi chê luôn.
Đường từ ngã ba Diêu Trì đi qua QL 19C qua Vân Canh, Hai Riêng, sông Hinh, Ea Sô hơi nhỏ uốn lượn quanh co, dốc thoai thoải nhưng ít xe dể đi, view khá đẹp.
QL14 thì xấu khỏi chê, lượt về bác T&T có gọi và em cũng có hứa trước khi đi là sẽ ghé Đà Lạt từ Buôn Ma Thuột nhưng do xe hư và cơ quan gọi về sớm nên em đã thất hứa, thành thật xin lỗi bác T&T ,hẹn Bác dịp khác nha...
Nói chung QL1A khá xấu, các Bác muôn đi xuyên Việt nên cân nhắc và tham khảo những cung đường khác.
Riêng anh Niên muốn đi Tây Nguyên tết này thì nên từ Sài Gòn lên Đà Lạt rồi từ Đà Lạt qua Buôn Ma Thuột sau đó từ Buôn Ma Thuột lên Gia Lai là tốt nhất...
Đa phần em đi đêm nên hình dọc đường khá ít em sẽ post sau nhé... Thank you!

Attachments

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
Thoai giận roài người ơi! phone không thèm bắt máy lun, giờ lên đây tỉ tê là seo? lần sau tui.....canh me cho coi!

Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Thoai giận roài người ơi! phone không thèm bắt máy lun, giờ lên đây tỉ tê là seo? lần sau tui.....canh me cho coi!
Đừng giận em tội nghiệp anh Sang ơi, lúc anh gọi em đang mổ nên không nghe mấy, mổ tới hơn 10 giờ tối luôn...

• Like
Reactions: T and T
Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Chúc mừng Bác Dũng có chuyến đi dài đầu tiên với bà vợ Previa 9x S/C. Bà này còn đẹp quá Bác ơi.
Cảm ơn Anh nhiều, vậy chứ cũng vất vã lắm và cũng phiền Anh không ít... đa tạ, đa tạ...