Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
chào các bác!
Em là người mới, mới mua 1 em PSi 150. Có bác nào đã từng chạy wa chiếc Psi va Shi thi cho em hỏi vài kinh nghiệm tí ạh:
1- Khi nào thì mình cần thay nhớt máy, thay nước làm mát ?
2- Cái xe em mua sao thấy bộ phuộc nhún nó k êm lắm, đi wa đoạn đường gồ ghề 1 tí là rần rần cả mông :D
3- các bác tư vấn dùm em tiệm nào có uy tín để sơn xe, vì em muốn sơn đen lại ( xe em màu đen- đỏ) và bọc lại yên màu nâu da bò ( da lộn càng tốt )
Mong các bác tư vấn giùm em nhá, cảm ơn các bác. :)

Chủ đề tương tự
Người đăng: trocphu
Người đăng: Huymap
Người đăng: saxyben
Hạng B2
30/3/05
387
1
0
RE: PSi 150 : vài vấn đề cần thỉnh giáo các bác

1. 1000 KM thay 1 lần, khi nào nóng máy nhiều hơn lúc ban đầu thì châm nước ( kiểm tra 2 tháng 1 lần)
2. Bạn có thể chỉnh đc độ nhún ở con ốc gù ra sau phuộc
3. Nếu ở HN em thua, SG thì Quang NCT trùm sơn luôn

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Sẵn đây cho em hỏi ké lun ah :D
Đèn báo nhớt xe em , khi thay nhớt rồi , đè cái núm tròn tròn bên trái , khoảng 5' , tắt mở chìa khoá rồi , mà nó vẫn cứ báo đèn đỏ , làm thế nào đây ah
Hay là do xe em có vấn đề j ?

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

hjc , lãng quên cái thớt này lun oài , có bác nào có thể giúp e ko ah[:eek:]

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Trích đoạn: xedom

Sẵn đây cho em hỏi ké lun ah :D
Đèn báo nhớt xe em , khi thay nhớt rồi , đè cái núm tròn tròn bên trái , khoảng 5' , tắt mở chìa khoá rồi , mà nó vẫn cứ báo đèn đỏ , làm thế nào đây ah
Hay là do xe em có vấn đề j ?

làm lại theo lời e nhen bác.......đầu tiên là đừng dề máy hay bật khóa gi nhé.....xe ở trạng thái tĩnh bác nhấn và giữ nguyên nút đó chỉnh giờ,sau đó 1 tay còn lại vặn chìa khóa cho xe nó lên điện (vẫn tiêp tuc giữ nguyên nhé)......5-7 giây là no tắt....xong:D

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Cám ơn bác , hổm rày xe em , thằng em nó lấy đi , mới làm theo lời bác ngày hôm qua , hêt oài , cám ơn bác nhiều lắm :)

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Xe PSi mới bác nên làm như vậy:
1Thay dây ga của SH thường.
2Làm lại nồi amida (cái này o mất zin máy đâu nha)

Đảm bảo là xe bác chạy nhẹ nhàng mà bóc nữa. Vì nồi zin nó làm cho êm ái nên o được bóc, với lại đi đuờng kẹt xe là chạy muốn o đi vì amida bị nóng o bắt kịp.

Nơi làm : tiệm 6 lót chuyên xe ga (đường Nguyễn Tri Phương hẻm đối diện trường Hòang Văn Thụ)

Làm điện: gắn đèn leb, xinon, đèn tặng sáng, báo động, đá chống tắt máy ... ra tiệm Dũng dường Nguyễn Thái Học kế bên SAIGON COOP

2/4/08
14
0
0

@Thienkhoi 81
Về vấn đề qua đường ghồ ghề không êm ái :

*Đầu tiên Bạn kiểm tra hơi 2 vỏ trước sau , truớc 2k5--- sau 3k là tạm ỗn
*Nếu vẫn chưa êm có thể đến HỒNG PHÁT ngả 7 kiểm tra nhớt phuộc ( đả có không ít trường hợp thợ ráp không chăm nhớt cho phuộc hay ráp cổ lỏng lẻo !! )

Chúc bạn vui có niềm vui chọn vẹn .

Tập Lái
12/2/07
6
0
0

Trích đoạn: Bluenick

1. 1000 KM thay 1 lần, khi nào nóng máy nhiều hơn lúc ban đầu thì châm nước ( kiểm tra 2 tháng 1 lần)
2. Bạn có thể chỉnh đc độ nhún ở con ốc gù ra sau phuộc
3. Nếu ở HN em thua, SG thì Quang NCT trùm sơn luôn

Hi bác Nick Xanh!

Bác cho em hỏi SH150i của em có con ốc chỉnh vậy không ạ ? Và là phuộc sau hay phuộc trước ạ ?
Bác làm ơn nói rõ hơn hộ xem chỉnh con ốc này như thế nào ? Em đi thấy xe cũng xóc quá trời !

Cảm ơn bác nhiều nhiều!

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113

:) thanks ca'c ba'c . sry vi cai VK no die oai` :D