sid
Hạng B2
11/4/04
270
2
18
40
Lò gạch, Ụ cây
RE: Q7 đây

Q7 bây giờ nhiều vì nó chạy hay và sang + giá khá dễ chịu + tính độc nữa. Nên những người chán X5 hay ML đều nhảy hết sang Audi. Khổ nỗi chú này uống xăng vãi... thằng bẹn vừa lấy con này 150K, full hết và đích thân nó đặt tại chính hãng và tự nhập nên đắt vậy chứ con này giờ rẻ hơn vì vụ 10% kia roài.Thấy xe lướt chào giá 115K nhưng vẫn oải quá.

Hơi vi phạm luật một tí: hỏi chú em chủ xe silver Q7: có phải chú có liên quan đến Mai Linh Taxi đúng ko?

Hạng B2
20/6/06
305
1
18
41
UK
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Kate

Em cũng đồng ý như thế, không thể nhận xét phiến diện trong 3 xe trên xe nào hơn, phải đi các loại địa hình và có thời gian. Những nhận xét đại loại như nghe nói, bạn em có...là không chính xác.
Bác mb_fan khen GL là đúng vì bản thân xe đó là chất lượng, thứ nữa là nhà bác ấy đi xe đó đương nhiên là khen rồi . Bác mb_fan còn nhỏ chỉ được ngồi trong xe thôi chứ chưa được cầm lái nên nhận xét nhiều khi không chính xác - đây là điều rõ ràng mặc dù bác ấy có kiến thức về xe, nhưng để nhận xét 2 hoặc 3 xe cùng đẳng cấp phải có nhiều yếu tố chứ không thể lái dăm ba km mà kết luận, bác nên lưu ý không lại mẹ hát con khen hay đấy, hữu xạ tự nhiên hương, bác không khen thì GL vẫn là một trong những top SUV mà.
Cá nhân em thì thích Q7 hơn vì nội thất không cầu kỳ nhưng rất tinh tế, cửa sổ trời trong suốt kéo dài....Em thấy trên thị trường thế giới Q7 đình đám hơn GL. Những cầu thủ bóng đá nổi tiếng toàn sở hữu X5, Q7, Land Rover mà chưa thấy ai sở hữu GL cả.

...

Em cũng đồng ý với bác . Tất cả các loại xe đều có ưu và khuyết điểm. Mọi sự so sánh đều là không thể chính xác vì ưu điểm của xe này có thể là khuyết điểm của xe kia và ngược lại. Tất cả đều phải cần thời gian và điều quan trọng là bác nào muốn so sánh mấy loại đó với nhau thì nên dành tiền xửa lại gara và mua tất cả về, mỗi ngày lái một xe quay vòng thì sẽ rút ra đựoc cả "một cục " kinh nghiệm. Tuy nhiên như thế vẫn chưa đủ để so sánh, các bác cần phải có máy móc, trang thiết bị, làm hẳn cả reseach hẳn hoi chứ kô thể làm bằng trực giác được.

Q7 - GL - X5 - WV Touareg - Porsche Cayenne hoặc cả Rover em đều chưa đựoc trực tiếp cầm lái nên không thể cho cảm nhận rõ ràng được. Không phải tự nhiên mà trên thị trường người ta lại xếp chúng vào những đối thủ cạnh tranh trực tiếp hoặc gián tiếp của dòng SUV. Bác mb-fan cũng không sai khi lựa chọn GL vì nó cũng là một em thuộc top của dòng SUV hiện đại tuy nhiên em ít thấy những đại gia chọn em này mà chỉ thấy Range Rover là được chuộng nhất , sau đó là X5, Q7... GL chỉ dành cho những đại gia "bảo thủ", ưa vẻ đẹp theo kiểu cổ điển nhưng hiện đại mà lại không quá lãng mạn.

Hạng C
16/3/07
887
13
18
Hải Phòng -HCM

Trích đoạn: sid

Q7 bây giờ nhiều vì nó chạy hay và sang + giá khá dễ chịu + tính độc nữa. Nên những người chán X5 hay ML đều nhảy hết sang Audi. Khổ nỗi chú này uống xăng vãi... thằng bẹn vừa lấy con này 150K, full hết và đích thân nó đặt tại chính hãng và tự nhập nên đắt vậy chứ con này giờ rẻ hơn vì vụ 10% kia roài.Thấy xe lướt chào giá 115K nhưng vẫn oải quá.

Hơi vi phạm luật một tí: hỏi chú em chủ xe silver Q7: có phải chú có liên quan đến Mai Linh Taxi đúng ko?
Em có 1 người quen mua chiếc 3.6 giá 115K nhưng có 1 điều là option thiếu quá nhiều.Em chỉ nhìn qua đã thiếu keylees go và cảm biến lùi.Còn loại 4.2 dao động ở giá 125K mà option cũng tốt,em nghĩ vênh nhau 10K thì nên chọn 4.2 hơn tuy uống xăng nhiều hơn nhưng mình được thỏa mãn chiếc xe mình có
Nhân tiện em hỏi bác b_asuka2004 Audi Q7 có hỗ trợ lùi không hay có option đi theo xe không

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

bác pro thiệt, con Hummer Lào chụp ở VN à bác

Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State

Trích đoạn: Hung_IMP

Theo e thì về dáng xe và đẳng cấp thì e này mới là số 1. Cả về giá luôn. 1 trong những SUV đắt nhất hành tinh(Cayenne turbo)

Nhìn ống bô thì là turbo nhưng sao lại thành Cayenne S!!!!!!????

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Với chiếc xe lớn vậy sao ko bác nào múc máy dầu ??? Giá về vn lại rẻ hơn tí ti mới hay .

Hạng B2
19/6/07
359
3
18
Hà Nội
360.yahoo.com

con nay` có cảm biến lùi ah, lúc lui` trên man` hình fía trước hiện lên hinh` xe do camera đằng sau hoạt động + cảm biến tự điều chỉnh đường trên màn hình giúp xe lùi chuẩn hơn mà ko cân nhi`n gương hậu ah.
[/img]

Last edited by a moderator: