Tập Lái
11/5/12
11
1
3
Chào các bác, em muốn hỏi đi từ q7 sang khu công nghệ cao q9 tầm 4.30 chiều rồi về lại q7 thì nên đi đường nào đỡ kẹt xe, tầm giờ đó xa lộ Hà Nội có hay kẹt xe không, em xem bản đồ google thì thấy có đường vành đai 2- Ng Duy Trinh- Ng.Xiển có ổn không các bác? cho e xin chút lời khuyên, e ít đi XLHN giờ cao điểm,lắm ạ

Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
Phương án 1: Bác có thể đi theo hướng hầm Thủ Thiêm qua xa lộ HN rồi chạy thẳng tới Khu CNC. Đường này thì ít kẹt, nhưng có 1 khúc đang làm lại đường khúc giao Đại lộ với Nguyễn Thị Định xe hơi đông. XLHN thì thường kẹt xe hướng Suối Tiên vào Bình Thạnh tầm giờ đó nhưng tầm sau 19h là hết kẹt (do mấy chiếc container vào cảng), hướng còn lại lưu thông ổn định. Hướng này đi khi bác nhắm tới cổng chính khu CNC. => ưu tiên cho bác
Phương án 2: Bác theo Cầu Phú Mỹ - Vành Đai 2, Nguyễn Duy Trinh - Lã Xuân Oai . Hướng này dùng khi bác về Q9 khu chung cư vì Lê Văn Việt Q9 tầm giờ đó bác qua là bon chen lắm :p. Đường Nguyễn Duy Trinh tầm giờ này cũng khá đông xe đó bác. Đường đi nhỏ, hơi vòng vèo và cũng khá đông xe nên không ưu tiên lắm

Tập Lái
11/5/12
11
1
3
Phương án 1: Bác có thể đi theo hướng hầm Thủ Thiêm qua xa lộ HN rồi chạy thẳng tới Khu CNC. Đường này thì ít kẹt, nhưng có 1 khúc đang làm lại đường khúc giao Đại lộ với Nguyễn Thị Định xe hơi đông. XLHN thì thường kẹt xe hướng Suối Tiên vào Bình Thạnh tầm giờ đó nhưng tầm sau 19h là hết kẹt (do mấy chiếc container vào cảng), hướng còn lại lưu thông ổn định. Hướng này đi khi bác nhắm tới cổng chính khu CNC. => ưu tiên cho bác
Phương án 2: Bác theo Cầu Phú Mỹ - Vành Đai 2, Nguyễn Duy Trinh - Lã Xuân Oai . Hướng này dùng khi bác về Q9 khu chung cư vì Lê Văn Việt Q9 tầm giờ đó bác qua là bon chen lắm :p. Đường Nguyễn Duy Trinh tầm giờ này cũng khá đông xe đó bác. Đường đi nhỏ, hơi vòng vèo và cũng khá đông xe nên không ưu tiên lắm
Thanks bác, theo bác nói chắc e đi hướng XLHN

• Like
Reactions: htv254
Hạng B2
15/5/12
123
110
43
Em thấy PA2 khả thi hơn, PA vướng Huỳnh Tấn Phát rồi Nguyễn Tất Thành, cộng với giao lộ Nguyễn Thị Định nữa, cũng mệt mỏi lắm.
Nhân tiện, có bác nào biết mua vé tháng trạm thu phí cầu Phú Mỹ giá bao nhiêu không ạ

Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
Em ít khi đi theo đường Nguyễn Tất Thành bác ah, để ra hầm Thủ Thiêm thì e chạy theo đường Nguyễn Hữu Thọ, quẹo phải Hoàng Diệu rồi lên cầu Calmette xuống hầm. Đường đó dính đúng cái giao lộ Nguyễn Thị Định, còn lại vi vu hơn nhiều vì toàn đường lớn.

Chỉnh sửa cuối: