Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
e cũng đi hoài nhưng chưa thấy bị vịnh,nếu có vịnh như lỗi của bạn bác thì e chiến tới cùng

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
Bác bị xxx thuốc rồi
Em chạy hoài có sao đâu. Qua hầm thủ thêm mở đèn cos là ok
Thôi coi như bác làm từ thiện để tích phúc cho con cháu sau này

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Dạ em đây, em nghĩ Quy định là bật đèn chiếu gần (đèn cốt thôi), vậy mà mình mở cả đèn gầm (đèn mắt cua) nên CSGT phạt chăng? Xe Inn bạn em không độ gì cả.

Em hỏi ngu chút: đèn sương mù (sử dụng khi có sương mù, trời mưa, thời tiết xấu...) là đèn khi ta bật công tắc 1 nấc hay là đèn gầm? ( đèn gầm xe đời cũ thiết kế cái có cái không, nhiều khi độ thêm)

Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Hạng C
22/12/11
589
18.505
93
Bật đèn cốt hay cả 2 đèn gầm và cốt không có vấn để gì cả.
Vì nó là đèn chiếu gần. ( nhớ không bật chỉ một đèn gầm mà phải bật đủ cả cốt hoặc chỉ cốt )

Riêng đèn đờ mi : nếu chỉ bật đèn này là bị phạt vì nó ko phải là đèn chiếu gần mà chỉ là đèn báo đậu.
Chú cảnh sát nào bảo qua hầm bật đèn đờ mi là đáng lột lon.

Tóm lại
Cốt : OK
Cốt + Gầm : OK
Gầm : Phạt
Đờ mi: Phạt
Pha chiếu xa : phạt

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
AJELITA nói:
Bật đèn cốt hay cả 2 đèn gầm và cốt không có vấn để gì cả.
Vì nó là đèn chiếu gần. ( nhớ không bật chỉ một đèn gầm mà phải bật đủ cả cốt hoặc chỉ cốt )

Riêng đèn đờ mi : nếu chỉ bật đèn này là bị phạt vì nó ko phải là đèn chiếu gần mà chỉ là đèn báo đậu.
Chú cảnh sát nào bảo qua hầm bật đèn đờ mi là đáng lột lon.

Tóm lại
Cốt : OK
Cốt + Gầm : OK
Gầm : Phạt
Đờ mi: Phạt
Pha chiếu xa : phạt
Bác này hướng dẫn đúng nè. Nếu bạn bác Chủ chạy đúng như hướng dẩn trên thì cải tới luôn chứ nộp tiền phạt là sao

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Bác chủ mua bằng.. hoặc làm biếng học luật..!??:D

Về chép phạt 1500 lần. Đèn chíu gần là gì..??:D

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Bác chủ gà mờ thế thì là mồi ngon của xxx. Cos là cos (đèn chiếu gần), còn bác cứ lẫn lộn nào là đèn gầm, nào là đờ mi thì bác còn trả học phí dài dài đó!
Mà em chả hiểu, chạy trong phố cứ tương đèn gầm lên ầm ầm ko biết để làm gì? Em chỉ mở khi đi xa lộ cần nhìn rõ chân con lươn thôi.

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Hi vọng sẽ có ngày e đc gặp a xxx này. E cho ghi bb thoải mái, phạt nhiêu cũng đc rồi e cầm bb này lên gặp sếp của a ấy.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
anhai555 nói:
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???

Giờ đọc kỹ lại thấy có " đèn sáng quá " chắc là ... có độ đèn, không thì ........