Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Nếu ABS của pác còn hoạt động trong tình huống này thì pác xe máy đi đoàn tụ ông bà rồi. Làm gì có chuyện ABS làm cho thắng ăn hơn. Nó làm cho thắng xe pác bớt ăn hơn thì có

• Like
Reactions: giangsh5001
Hạng D
1/9/14
2.304
84.249
113
Sai Gon
Cũng may là cách nhà chỉ 2km, kêu CSGT hốt gọn chiếc xe nhốt đó 1 tuần. Yêu cầu CSGT làm rõ vì ông này có hơi men, nếu cần thiết xử phạt cứ xử max khung. Cơ mà cũng hên ông này biết cách giao tiếp, keo cả người nhà, và 1 vài người quen với gia đình mình (bạn ổng nhưng quen ba má mình) qua nói chuyện đền bù :)

Nếu ở xa thì ca này hơi khó, chắc chỉ có thể nhờ pháp luật.

Có cái xui nữa là bảo hiểm xe máy của ổng vừa hết hạn 1 tuần :)) Lãnh đủ :(
Vậy bác quá hên rồi,
Nếu ngược lại gần nhà 2b mà xa nhà bác, chắc chắn kết quả là: giam xe bác, phải chạy tới chạy lui năn nỉ nó viết giấy bãi nại, đền cho nó 1 cục, lấy xe về tự sửa. :D

• Like
Tập Lái
26/5/12
19
37
13
Nếu ABS của pác còn hoạt động trong tình huống này thì pác xe máy đi đoàn tụ ông bà rồi. Làm gì có chuyện ABS làm cho thắng ăn hơn. Nó làm cho thắng xe pác bớt ăn hơn thì có
Có ABS thắng không trượt em né được phần nào thì xe em nhẹ phần nấy rồi cụ :) :p
Fiat đời nào có ABS zậy pác chủ thớt?
Fiat Albea 2007 nhé bác :D

Vậy bác quá hên rồi,
Nếu ngược lại gần nhà 2b mà xa nhà bác, chắc chắn kết quả là: giam xe bác, phải chạy tới chạy lui năn nỉ nó viết giấy bãi nại, đền cho nó 1 cục, lấy xe về tự sửa. :D

2 bánh mà xa nhà mình thì chịu khó chơi với CSGT (nhà mình làm ăn có đụng chạm nhiều với CSGT) nhốt tạm xe nó đó chờ đấu giá :D. Cơ bản là khi đó, CSGT lẫn người dân đều xác định 100% là xe nó sai 100% (đó là vấn đề, nếu mình sai BH nó làm cho hết rồi). Đằng này ổng sai, ổng đền bù. Ổng cách nhà mình gần 15km. Mà nếu ổng có ở xa thì ổng cũng phải lặn lội lên chỗ CSGT để hoàn tất thủ tục mà. Nếu làm căng thì vụ việc gây thiệt hại trên 30tr đồng sẽ có khởi tố (BH ở đây yêu cầu trên 30tr khởi tố) . Chết chửa.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Trong khoảng từ giây 0 :17 đến 0 : 19 em kg hề thấy chiếc xe 2 bánh đó , em chỉ thấy khúc cua , chiếc xe khách nhưng sau đó thì mới thấy chiếc xe đó ở kế bên . Thank bác đây là kinh nghiệm quý giá
Bởi vậy, ai bảo e bất lịch sự e chịu, thấy ko an toan, hay ko đón đc tình huống là e kèn um lên cho chắc ăn

• Like
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Và e cũng nghĩ, nhỡ có abs, oánh xe qua phải, nguyên cái góc trái hất ông xe máy vào xe đối diện lun thì còn mệt nữa, hình như abs giúp bám đường tốt hơn thôi

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Bổ ích, thanks bác chủ thớt.

Em bổ sung 1 khúc hay bị vụ này là khúc bùng binh ngã 7 Lý thái TỔ hướng từ 3/2 ra NTMK. Khi ôm cua bùng binh vào lúc sáng là ngay lập tức bị nắng sáng chiếu ngay vào mặt và không thấy gì cả. Chú ý là bùng binh này đông xe cả ngày nhé, nên rất nguy hiểm. Em đi khúc này hoài nên vừa chuẩn bị vô bb là em kéo miếng che nắng xuống liền. hehehe
Cảnh báo cho ae nào chưa biết.

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Bác về đọc lại kiến thức về oto, có ABS ngoài khả năng điều khiển được xe khi đạp hết thắng, nó còn giảm đáng kể quảng đường dừng xe, bởi vì có ABS xe sẽ không bị trượt.