Hạng C
16/2/11
993
700
93
Xem video này để hiểu hơn về sự có và không có ABS. Giây 2.40 cho thấy có ABS quảng đường phanh ngắn hơn một nữa so với không có ở 100km/h.

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Xem video này để hiểu hơn về sự có và không có ABS. Giây 2.40 cho thấy có ABS quảng đường phanh ngắn hơn một nữa so với không có ở 100km/h.
ABS luôn được kích hoạt khi thắng hay ở một tốc độ nào đó nó mới được kích hoạt vậy bác?

• Like
Reactions: giangsh5001
Tập Lái
26/5/12
19
37
13
Bởi vậy, ai bảo e bất lịch sự e chịu, thấy ko an toan, hay ko đón đc tình huống là e kèn um lên cho chắc ăn
Tốc độ này thì em có kèn cũng thua, mà chú ấy có nghe thì cũng ko cách nào né được do ổng đang vượt :) Nhờ vậy nên qua cua em bình tĩnh hơn hẳn :)
ABS luôn được kích hoạt khi thắng hay ở một tốc độ nào đó nó mới được kích hoạt vậy bác?
Khi bánh xe bị trượt là ABS tự động kích hoạt. Bạn có thể thử bằng cách đi ra đường đất nhiều bụi hoăc 1 bãi công trình rộng lớn, chạy khoảng 60k/h, đạp phanh hết cỡ, sẽ thấy bàn đạp phanh bị đá ra kịch kịch kịch, hoặc chiếc xe sẽ rùng rùng lên. Tác tụng chủ yếu của ABS khiến 4 bánh xe không bị đứng lại khi đạp thắng, Nó sẽ bị kích hoạt nếu 1 trong 4 lốp đã dừng ko chạy nhưng vẫn còn quán tính lao tới (tức bị trượt). Nếu đạp thắng, bánh xe đứng lại và xe không lao tới (quán tính = 0 ; trường hợp ta dừng xe bình thường) thì ABS ko hoạt động nhé.

• Like
Reactions: tuyettinhca
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Trong cái rủi có cái may bác ạ. Dù sao quan trọng nhất là bác đã thắng xe lại và ex cũng thắng xe nên tốc độ khi va chạm không lớn lắm nên thiệt hại nhẹ.

• Like
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Tốc độ này thì em có kèn cũng thua, mà chú ấy có nghe thì cũng ko cách nào né được do ổng đang vượt :) Nhờ vậy nên qua cua em bình tĩnh hơn hẳn :)

Khi bánh xe bị trượt là ABS tự động kích hoạt. Bạn có thể thử bằng cách đi ra đường đất nhiều bụi hoăc 1 bãi công trình rộng lớn, chạy khoảng 60k/h, đạp phanh hết cỡ, sẽ thấy bàn đạp phanh bị đá ra kịch kịch kịch, hoặc chiếc xe sẽ rùng rùng lên. Tác tụng chủ yếu của ABS khiến 4 bánh xe không bị đứng lại khi đạp thắng, Nó sẽ bị kích hoạt nếu 1 trong 4 lốp đã dừng ko chạy nhưng vẫn còn quán tính lao tới (tức bị trượt). Nếu đạp thắng, bánh xe đứng lại và xe không lao tới (quán tính = 0 ; trường hợp ta dừng xe bình thường) thì ABS ko hoạt động nhé.
Chính xác theo từ ngữ là bánh xe không bị bó cứng giúp kiểm soát được tay lái và hướng :)

• Like
Hạng B2
27/4/09
132
68
28
Xe bác xe gì thế thớt ơi, kéo cái tấm che nắng xuống có lẽ đỡ hơn chứ bác?

Tập Lái
26/5/12
19
37
13
Xe bác xe gì thế thớt ơi, kéo cái tấm che nắng xuống có lẽ đỡ hơn chứ bác?
Fiat Albea bac oi. Nang chiu nguoc tu` ma.t duong` len nen tha'y cho'a ma't chu' ko phai tu` tren xuong.

Unikey bi. hong.... :(