Hạng F
28/8/19
6.672
11.355
113
Palm Beach, Florida, US
Khác nhau giữa 15km/h và 40km/h là gì nhỉ?! Theo hiện trạng thì CPU ko kịp xử lý à? Lại còn có Barrier nữa ...Thế thì đâu thể gọi là ...Thu Phí Tự Động, chạy không dừng.
Ở Mỹ, dán thẻ không dừng nó phi nguyên tốc độ 100km/h qua trạm mà chả trật phát nào.. Cách trước trạm 500m nó report rõ, xe trả Cash phải đi lane nào (thường là bên phải) và bảng của trạm nó to đùng... Xe lỡ sai lane đành phi qua luôn ( chịu phạt gấp 10-20 lần) chứ ..ngu không thể dạy được như cái thằng lùi ngược cao tốc Thái Nguyên mà dừng gấp chuyển lane là...ở tù + đền sặc máu...vì xe sau nó ủi.
Các Bạn chửi mình chịu chứ đến bây giờ Mình vẫn ko tiêu hóa nổi vụ Thái Nguyên khi tài Công bị phạt tù. Đúng là, VN vô địch! Chỉ có thể là VN!

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2459098
Tại đoạn ĐT741 qua Xã Phước Hòa, Phú Giáo, Bình Dương. Hướng từ thành phố Hồ Chí Minh đi Đồng Xoài, Bình Phước.

Các bác lưu ý đi tốc độ từ 25km/h-30km/h tới quầy thu phí tay của nhân viên thì còn 15km/h mới qua được trạm. còn đi đúng theo hướng dẫn của nơi gắn thẻ chíp (40km/h) thì 1 là thắng chúi đầu, 2 là đâm luôn barai :D

Mời các bác xem clip chạy qua trạm theo vận tốc hướng dẫn (40km/h):

Đi LT_DG xài không dừng cũng phí, khi rẻ xuống QL51, chạy tiếp quay đầu xuống, móc túi còn nhanh hơn không dừng mà chen lấn vô hàng....sáng nào cũng thế...khi về làn không trống phi vô lun, alarm è è, chìa tay ra...đi tiếp hè...

• Like
Reactions: mivec
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em thấy trên group mấy ổng than trạm không dừng có khi bị lỗi phải trả tiền mặt nhưng vẫn bị trừ tiền gì ấy, có hôm thì làn không dừng nó đông quá cho xếp hàng mệt lun.
Nói chung thỉnh thoảng nó cũng nhức đầu xổ mũi chứ Bác.

• Haha
Reactions: mivec
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Hầu như trạm nào cũng chỉ chạy khoảng 15 - 20km/h khi qua trạm nó mới mở, trừ trạm cầu Phú Mỹ thì nó mở từ lúc mới chớm vô nên chạy được 40km/h

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Chậm chút cho an toàn

nhanh vài giây cũng ko về sớm hơn được bao nhiêu
Bác này nói hay quá. Bác có khẳng định chưa bao giờ bác lái xe mà không hen hay vượt đèn vàng không?
Ở đây mọi người tranh luận về việc thông số kỹ thuật đưa ra mà lại không đúng. Nếu nói như bác này thì khỏi cần họ đưa thông tin kỹ thuật, cứ chạy như đi bộ đảm báo an toàn.

• Like
Reactions: comchienca
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Em toàn đi chậm cho chắc...thấy nó hiện biển số xe lên xong thì vọt...

Tập Lái
30/5/16
25
21
3
bác dùng epass hay vetc vậy bác? tôi dùng epass qua trạm cầu Phú Mỹ - Thạnh Mỹ Lợi ko được, thử 2 làn thu phí tự động đều không ăn đành phải qua làn đóng thóc tươi :(
Em xài epass qua trạm cầu Phú Mỹ ầm ầm mà bác. Theo như epass nói nếu tk epass không có tiền thì nó sẽ tự trừ vào Viettelpay nên lần đầu chủ quan ko qua được. Lần sau nạp tiền vào epass trước là qua phà phà.