Hạng C
25/10/12
986
437
63
Em cũng đang bất bình vụ này .... mẹ lo dẹp xe người ta đậu vậy tại sao lo chổ cho người ta đổ .... cái q1 đc mấy cái bãi xe để gữi ... còn mấy cái bãi xe thì đc dịp tăng giá hoặc người đến sau ko còn chổ gữi chắc mang chiếc xe lái vòng vòng .... ở nước ngoài chiếc xe hơi là phương tiện đi lại còn việt nam xe hơi là cục nợ phải vác trên mình mỗi khi ra đường

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em khẳng định là em và rất nhiều bác sẽ không bị ảnh huỏng của vụ dẹp trật tự này dù vẫn đi 4b ra vô q1 ầm ầm. Nguyen nhan là trước đay ae đèu đã biết sợ phạt, phạt nguội cẩu xe nên k bao giờ đậu trái luật. Thứ 2 trong đó vãn nhiều phố cho đậu, nhiều hầm bãi gửi xe 4b. Thứ 3 là k tiếc mấy chục tiền gửi xe, vài trăm.met đi bộ nên sẵn sàng gửi xe xa 1 chút, Thứ 4 là nay chỉ dẹp đậu vỉa hè, trái luật không có đường nào mới cấm thêm nên tình hình đối vơi ae vốn nhát như em là k thay đổi. A quên có thể 1 sô xe đậu lung tung nay sẽ cạnh tranh chỗ gửi xe, nhưng đó là cạnh tranh lành mạnh nên chấp nhận thôi.​

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Chỗ đậu thì éo có mà chỉ giỏi làm càng thôi , có chỗ gửi xe đàng hoàng thì ai đậu bậy ngoài đường làm gì cho bị phạt . Làm mà không biết suy nghĩ ,phải thông báo cho dân biết trước xong mới làm , bọn này thích thì nó làm thôi , làm để nổi tiếng mà.
Bác nóng quá, thứ nhất chỗ đậu luôn có, bác nói khu nào, em chỉ cho bác, em là vẫn phi 4b ra vô q1, 3, 4,5.v vv mà k ngại gì cả. thứ 2 có chỗ đàng hoàng mà tốn tiền nhiều bác k thích gửi, thứ 3 có chỗ gửi mà k tiện là nhiều bác k thích vì muốn bước xuống xe là phải đến nơi ngay, cái này thì âu mỹ sing v v cũng k có được. Thứ tư, họ chỉ bắt ai đậu sai, mà thế nào là đậu sai đã có biển báo, có luật gt đb quy định rồi, vậy còn phải báo trước cái gì nữa ạ. Không lẽ báo là luật đậu xe trước giờ k áp dụng nhưng từ năm 2050 bắt đầu áp dụng cho pà con có thời gian mà chuẩn bị hay sao. He he he có gì bác bỏ qua, em chỉ nói suy nghĩ cá nhân

Hạng D
29/11/16
2.076
2.427
113
42
Nhà nước làm sai bị dân chửi, làm đúng cũng bị chửi. Các bác ý làm đúng chức năng của mình chứ có gì đâu mà sai; các bác ý đập vỉa hè chứ có phải đập nhà dân hay công trình của cơ quan nào đâu mà phải báo cáo, xin phép; bác ý gỡ cái "chòi" nhôm dựng ở vỉa hè thuộc địa phận bác ý quản lý chứ có phải của NHNN đâu. Như vậy tại sao lại có sự phản ứng trái chiều nhừ vậy? Theo em chẳng qua là từ trước giờ làm sai, sai lâu ngày mọi người cứ tưởng mình đúng.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Chỗ đậu thì éo có mà chỉ giỏi làm càng thôi , có chỗ gửi xe đàng hoàng thì ai đậu bậy ngoài đường làm gì cho bị phạt . Làm mà không biết suy nghĩ ,phải thông báo cho dân biết trước xong mới làm , bọn này thích thì nó làm thôi , làm để nổi tiếng mà.
cái "bọn" như tụi anh mới làm xh không khá nổi!

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
relax .................................. :) :)

Mình thấy vụ lần này làm đúng mà. Trả lại cái mà nó vẫn thuộc về ... có gì sai. Ai thấy gì không hợp lý thì nói nghe chơi để ae 8888 với nhau. Chửi hay cải nhau làm gì ... lên đây để xả stress hay tìm thêm stress vậy? Ai muốn tìm thêm stress, em không tiếp nhen :D

Không cho 4b đậu 1 thời gian sẽ có nhu cầu xây bãi xe, đầu tư chổ đậu ..vv... đó là sự phát triển tất yếu cung cầu của bất kỷ thành phố nào. Bây giờ không ai xây bãi đậu xe thu phí vì làm để sặc máu à. Xe đậu miễn phí đầy đường mắc gì phải vô bãi. Đó là tâm lý của tất cả mọi người chạy xe bây giờ mờ. Dân kinh doanh nhanh nhạy thì bây giờ họ đã nhìn ra nhiều cái để kinh doanh từ cái này rồi ... vì họ luôn nhìn vô mặt tích cực của vấn đề ( em mở thớt khác để 888 chơi nhen, ai thích thì làm ;) Em mới cafe nghe mấy anh U30-40 bàn nhau cũng hay. Em già nên hổng ham nữa.)
Em thấy bác gì trên nói đúng vì bãi xe ngầm các mall, building không thiếu, nhất là trong giờ hành chánh. Chỉ là do tiếc tiền và bất tiện vì phải đi bộ thêm 1 khúc nên driver ở VN chưa quen thôi mà.

Ra nước ngoài xem thử có bao nhiêu bãi đậu miễn phí ở city ??? rất ít, toàn đậu theo giờ và giá cũng khó chịu lắm. Chỉ có ở nông thôn mới có FREE thôi.
Em vừa đi tokyo về, chuyện đi làm mất 2 tiếng cho di chuyển là bình thường gồm cả train và đi bộ ... không ai sướng như VN lái cái phịch đến cửa tiệm cafe, bỏ xe đó tọt vô máy lạnh ngồi liền đâu.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
42
relax .................................. :) :)
Em vừa đi tokyo về, chuyện đi làm mất 2 tiếng cho di chuyển là bình thường gồm cả train và đi bộ ... không ai sướng như VN lái cái phịch đến cửa tiệm cafe, bỏ xe đó tọt vô máy lạnh ngồi liền đâu.
có chỗ đút xe vào tận nơi phịch cái liền luôn :3dcuoi:

• Like
Reactions: DSG
Hạng C
31/12/12
638
878
93
Chiều nay em ghé khu chợ dân sinh cũng lo không có chỗ đậu thế mà em toàn thấy biển cấm xe tải với xe khách thôi , xe con các bác đậu đầy .
Đường nào không cấm đậu thì ta đậu.
Công dân được làm những việc mà nhà nước không cấm

Hạng D
29/11/16
2.076
2.427
113
42
Hình như cuộc chiến giành vỉa hè đã kết thúc. Kết thúc quá sớm so với dự đoán của em.