Hạng B2
21/12/15
424
447
63
42
E thấy bác Hải q.1 làm đúng mà.
Mục đích thì rõ đúng, rõ tốt rồi, nhưng phải đúng "luật" nữa. Đại ý là tụi anh nuôi nấng chú, chú làm sao cho vẹn cả đôi đường chứ vả vào mặt tụi anh thế này sao được. :3dcuoi:

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Hình như hôm nay một số tuyến đâu lại vào đấy. Công nhận xứ vịt mình gan dạ kiên cường với truyền thống lâu đời thiệt hỉ.

Trước đây cũng đã tậu một chiếc thế này, sau đó bán lại cho một bác Oser. Trước tình hình khan hiếm chỗ đậu xe ở khu vực trung tâm Tp. như hiện nay, mình đang có ý định oder một chiếc xe đạp gấp honda như thế này, bỏ trong cốp xe, khi vào trung tâm gửi xe uống hầm là lấy ra triển khai tác chiến. Các bác nào cùng nhu cầu ta đặt mua chung và làm thành một "biệt đội ninja Oser" nhé!
http://autobikes.vn/xe-dap-gap-honda-modulo-gia-77-trieu-dong-1823.html

Hạng D
29/11/16
2.077
2.430
113
42
Mục đích thì rõ đúng, rõ tốt rồi, nhưng phải đúng "luật" nữa. Đại ý là tụi anh nuôi nấng chú, chú làm sao cho vẹn cả đôi đường chứ vả vào mặt tụi anh thế này sao được. :3dcuoi:
Hình như việc này có vẻ đúng luật nhưng sai lệ. Phép vua thua lệ làng, đây chính là bản sắt văn hoá Vịt

• Like
Reactions: DanielDang
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Hình như việc này có vẻ đúng luật nhưng sai lệ. Phép vua thua lệ làng, đây chính là bản sắt văn hoá Vịt
Nói chung lãnh đạo 1 đất nước như này, dân chúng như này mà cứ đòi 1 bước lên ngay văn minh hiện đại thì quả là hái sao trên trời. Dân thì cứ kêu sao mãi lạc hậu luôm nhuôn, chửi cán bộ ngu dốt. Đến chừng đụng vào lợi ích cá nhân dù là phi pháp thì lại chửi cán bộ hành dân. Làm gì có thứ văn minh nào tồn tại trong khi bộ phận lớn con người ở đó chưa văn minh được. Mà suy cho cùng với cái cộng đồng rừng rú đó thì văn minh như sing phỏng có ý nghĩa gì.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
42
Nói chung lãnh đạo 1 đất nước như này, dân chúng như này mà cứ đòi 1 bước lên ngay văn minh hiện đại thì quả là hái sao trên trời. Dân thì cứ kêu sao mãi lạc hậu luôm nhuôn, chửi cán bộ ngu dốt. Đến chừng đụng vào lợi ích cá nhân dù là phi pháp thì lại chửi cán bộ hành dân. Làm gì có thứ văn minh nào tồn tại trong khi bộ phận lớn con người ở đó chưa văn minh được. Mà suy cho cùng với cái cộng đồng rừng rú đó thì văn minh như sing phỏng có ý nghĩa gì.
Em thì không đồng ý với suy nghĩ với bác, em cũng là hạt cát trong cái xã hội này thôi, cuộc sống cũng không khá gì, nhưng không bao giờ có suy nghĩ đổ thừa đổ lỗi. Nhưng bác có bao giờ suy nghĩ lại từ lúc đi học, tại sao phải có tổ trưởng? tại sao phải có lớp trưởng? tại sao phải có hiệu trưởng? khi đi làm lại có trưởng phòng, giám đốc, tổng giám đốc, tổ chức lớn hơn chắc bác cũng có thể tự liệt kê, em không liệt kê thêm đâm ra dài dòng. Em chắc rằng bác nhận thấy một tổ chức thay đổi thế nào (đi lên hay đi xuống) khi thay đổi những người đầu tàu này (dù cá thể trong trong tổ chức ấy không thay đổi) điển hình nhất là lấy ví dụ đội bóng và huấn luyện viên, là mày râu nên chắc bác nào cũng rõ :D
Thế nên, nếu bác có vị trí trong ban điều hành điều hành của tổ chức nào đó mà tình hình hoạt động không tốt mà lại đổ thừa nhân viên, cá nhân nào đó không tốt thì bác không xứng ở vị trí đầu tàu đâu bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ican
Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
relax .................................. :) :)

Mình thấy vụ lần này làm đúng mà. Trả lại cái mà nó vẫn thuộc về ... có gì sai. Ai thấy gì không hợp lý thì nói nghe chơi để ae 8888 với nhau. Chửi hay cải nhau làm gì ... lên đây để xả stress hay tìm thêm stress vậy? Ai muốn tìm thêm stress, em không tiếp nhen :D

Không cho 4b đậu 1 thời gian sẽ có nhu cầu xây bãi xe, đầu tư chổ đậu ..vv... đó là sự phát triển tất yếu cung cầu của bất kỷ thành phố nào. Bây giờ không ai xây bãi đậu xe thu phí vì làm để sặc máu à. Xe đậu miễn phí đầy đường mắc gì phải vô bãi. Đó là tâm lý của tất cả mọi người chạy xe bây giờ mờ. Dân kinh doanh nhanh nhạy thì bây giờ họ đã nhìn ra nhiều cái để kinh doanh từ cái này rồi ... vì họ luôn nhìn vô mặt tích cực của vấn đề ( em mở thớt khác để 888 chơi nhen, ai thích thì làm ;) Em mới cafe nghe mấy anh U30-40 bàn nhau cũng hay. Em già nên hổng ham nữa.)
Em thấy bác gì trên nói đúng vì bãi xe ngầm các mall, building không thiếu, nhất là trong giờ hành chánh. Chỉ là do tiếc tiền và bất tiện vì phải đi bộ thêm 1 khúc nên driver ở VN chưa quen thôi mà.

Ra nước ngoài xem thử có bao nhiêu bãi đậu miễn phí ở city ??? rất ít, toàn đậu theo giờ và giá cũng khó chịu lắm. Chỉ có ở nông thôn mới có FREE thôi.
Em vừa đi tokyo về, chuyện đi làm mất 2 tiếng cho di chuyển là bình thường gồm cả train và đi bộ ... không ai sướng như VN lái cái phịch đến cửa tiệm cafe, bỏ xe đó tọt vô máy lạnh ngồi liền đâu.
Bác này nói đúng nè, có lần e qua Mẽo thăm thằng bạn cùng nó đi LA chơi phí đậu xe bãi $4/h đậu bậy bạ nó hốt nặng tội lắm. Ở China thì ngược lại, đậu ko tốn xiền vì quy hoạch chỗ đậu xe cực tốt (Mẽo k bằng nó), thống kê cho thấy Mỹ có số giờ kẹt xe đứng hàng top mà ngạc nhiên ko hề có anh China (Quảng Châu, Nghĩa Ô, Shanghai..) dù dân số và xe cực đông, đg xá với hạ tầng hoàn hảo tới mức kinh ngạc. Cả 2 nơi đó đều có vỉa hè rộng và thoáng cộng với hệ thống gtcc tạo đk tốt nhất cho ng đi bộ (vỉa hè k bị chiếm và k hôi hám) do đó việc gửi xe và đi bộ hàng cây số trong thgian hàng tiếng đồng hồ là chuyện bthường. Còn hoàn cảnh của VN thì ai ai cũng biết nhưng k có ng chỉ huy tốt như 2 nc trên, đi đầu trong quy hoạch hạ tầng, ng dân k ai chịu đi bộ (có muốn đôi khi cũng chẳng đc) và mấy cái hầm đậu xe ngầm quy hoạch cách nay hơn chục năm thì mãi mãi nằm trên giấy, thiếu sự quyết tâm, sự ưu tiên vốn cho hạ tầng dẫn tới thực trạng hiện giờ, ta cứ mãi trong vòng xoáy lấn quẫn của cái khó cái nghèo, lạc hậu và chậm tiến như các nc anh em CPC, Lào, Cu thôi, còn ng anh e 16 chữ vàng đã thức tỉnh và bức phá khỏi gông cùm XHCN từ lâu nên giờ đi lên phát triển ầm ầm. Chúng ta mãi thấp cổ bé họng bị ông anh phương bắc ức hiếp, muôn kiếp ko thoát nỗi.
(Bị nhiễm học thuyết chủ nghĩa Mác hàn lâm he he...)

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em thì không đồng ý với suy nghĩ với bác, em cũng là hạt cát trong cái xã hội này thôi, cuộc sống cũng không khá gì, nhưng không bao giờ có suy nghĩ đổ thừa đổ lỗi. Nhưng bác có bao giờ suy nghĩ lại từ lúc đi học, tại sao phải có tổ trưởng? tại sao phải có lớp trưởng? tại sao phải có hiệu trưởng? khi đi làm lại có trưởng phòng, giám đốc, tổng giám đốc, tổ chức lớn hơn chắc bác cũng có thể tự liệt kê, em không liệt kê thêm đâm ra dài dòng. Em chắc rằng bác nhận thấy một tổ chức thay đổi thế nào (đi lên hay đi xuống) khi thay đổi những người đầu tàu này (dù cá thể trong trong tổ chức ấy không thay đổi) điển hình nhất là lấy ví dụ đội bóng và huấn luyện viên, là mày râu nên chắc bác nào cũng rõ :D
Thế nên, nếu bác có vị trí trong ban điều hành điều hành của tổ chức nào đó mà tình hình hoạt động không tốt mà lại đổ thừa nhân viên, cá thể nào đó không tốt thì bác không xứng ở vị trí đầu tàu đâu bác ạ.
Bác đã bao giờ so sánh 1 lớp chuyên với 1 lớp giáo dục thường xuyên chưa, kết quả có thay đổi không khi đổi chỗ 2 lớp trưởng? Mà nói chung lớp nào thì lớp trưởng đó thôi. Dân vn thì k thể có lãnh đạo mỹ được ạ.

• Like
Reactions: ican and i love BMW