Hạng B1
3/3/05
93
0
0
HN
Chào các bác, chẳng là em có 1 em TOYOTA INNOVA mới nguyên giờ đang đợi kí hợp đồng cho thuê. Lái là người nhà mình nhưng không phải ở mức độ thân thiết lắm. Bác nào đã cho thuê xe rồi cho em xin ít kinh nghiệm làm sao quản lý tốt cả xe cả lái.
Chân thành cám ơn các bác! :)

Hạng B1
3/3/05
93
0
0
HN
RE: Quản lý xe cho thuê kiểu gì?

Trích đoạn: hoatran

Trả lương hậu cho tài xế là cách tốt nhất để người ta giữ xe cho mình:):)
Không hẳn thế đã tốt bác ạ. Vì nhà không có chỗ để, phải để ở bãi nên em định nhờ mấy chú bảo vệ theo dõi giờ đi và về, đồng thời theo dõi đồng hồ côngtơ mét nữa. Bác nào có thêm kinh nghiệm giúp em với nhé. Ki cóp mãi mới được cái xe, nó có làm sao thì mất ăn mất ngủ [8|]

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Tiền bạc, đi về thì bác đã có thỏa thuận với người thuê rồi. Bác cần bổ sung nhật trình nữa thôi. Về việc giữ xe, tôi nghĩ người thuê xe cũng không thích lái xe ẩu đâu do đó bác chọn lái xe có tính cẩn thận từ đầu thì tốt. Lương hậu thì để người ta quan tâm làm việc lâu dài. Bác nên kiểm tra thường xuyên việc bảo quản xe và ràng buôc trách nhiệm bồi thường thiệt hại nữa

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Em cũng đã cho thuê Ỉn cũng mới nguyên, nhưng em cho thuê khô (không tài, không xăng dầu), người thuê xe là 1 anh PGD 1 công ty TNHH gần 40tuổi.
Em hợp đồng 1 tháng 2 bên cùng nhau đưa xe đi bảo dưỡng, kiểm tra một lần. Mọi hư hỏng, bên thuê đều phải chịu thay mới hoàn toàn, mỗi tháng đi không qua 3000km (nếu quá số km sẽ phải trả thêm 3000vnd/1km phụ trội). Thời gian thuê 18 tháng, 6 tháng trả tiền 1 lần và giá thuê là 10t/tháng.

>> bác tham khảo nhé ..

Hạng B1
3/3/05
93
0
0
HN

Chân thành cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm!:)
Em xin hỏi các bác 1 câu hỏi nữa :) Nếu lái làm việc quanh quanh Hà Nội, thi thoảng đi tỉnh cũng gần Hà Nội thôi. Lái trẻ 24 tuổi thì lương bao nhiêu là thỏa đáng. Em định trả 2,5T/tháng + bảo hiểm XH+ nghỉ chiều thứ 7 và sáng CN (Làm ngoài giờ 3$/giờ,). Theo các bác như vậy đã thỏa đáng chưa :)