Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Hồi Tết em dẫn đại gia đình 2 họ lên nghỉ tại VT, cũng bị vụ Quán Tre, 100% y như bác minhluvn bị luôn. Em phang ngay thì bị nhạc mẫu nói sao con nóng quá vậy, lát hồi nhạc mẫu order tô canh chua cá lóc, ~ 1 tiếng sau mang ra tô canh có mỗi cái đầu cá ==> đến lượt nhạc mẫu chửi nó :D

Vĩnh biệt Quán Tre từ đấy!

Hạng B2
17/2/06
313
11
18
Hi , các bác !

Quán nào cũng thế cả thôi . Ngày T.7 , CN và các ngày lễ , thường xuyên quá tải .

Ngọc sương - Phan thiết , em cũng đã từng chờ 1h mà vẫn chưa có đồ . Báo hại em nó , phải lãnh nguyên bộ thực đơn mình kêu !

Về , hết nóng , lại thấy tội lão quản lý quán .

Sau này , chấp nhận thực tế , mới nhẹ nhàng lại . Tình hình chung thôi - người ta cũng đâu muốn thế đâu . Phục vụ tốt cho tất cả khách hàng ngày lễ , thì lấy gì mà bù chi phí cho đội ngũ phục vụ đó trong những ngày bình thường ?

Xét cho cùng , nóng nảy chỉ ảnh hưởng tới tâm lý nhóm mình . Còn với quán , có gì đâu ? Xưa nay họ vẫn vậy mà !!!

Mong các bác tìm được cách ứng xử như thế nào - chấp nhận thực tế - mà không làm mất đi hòa khí cũa gđ mình .

Vài lời chia sẻ /

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM
@minhlu: hôm đó phiên em trực (em làm quản lý), tại em thấy ghét bác quá nên chơi thôi, vì em đâu biết bác là mem bơ OS đâu. thôi sơ ri bác nhen, hẹn lần tới em sẽ kg để bác đợi lâu đâu tầm 3h từ khi bác gọi thức ăn là cóa ngay ....:D

Hạng B2
18/7/07
203
1
18
54
Vũng tàu
Tại bác đi riêng nên vậy, chứ bác đi cùng với a e thì đâu có sao đâu. Bọn e ở bên Gành hào đợi bác

minhluvn nói:
Em phải nóng thôi , vì 2 lẽ :
Thứ nhất : nhìn con mình đói nhăn nhó , quá sót lòng .
Thứ 2 : nó làm mất đi cái cảm giác được vui vẻ với gia đình vào dịp cuối tuần.

@ OSfan : Em đồng ý là do nhân viên , nhưng chủ thì phải biết quản lý nhân viên, phải lắng nghe thực khách chứ bác . Chẳng lẽ mình bỏ vốn đầu tư thì mặc kệ nhân viên muốn làm gì thì làm sao ? Vậy có khác gì tự mình muốn đóng cửa nghỉ kinh doanh hả bác ?

Mà hôm ấy không riêng gì gia đính em đâu nhé , em thấy chung quanh em có ít nhất là 5 - 6 bàn phản ứng giống như em .

Em viết lên đây là chỉ hy vọng anh em OS đọc và tránh để không bị gặp trường hợp như em, tự dưng chui vào cái quán đó và rước cái bực mình vào mình.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
thienphu_74 nói:
@minhlu: hôm đó phiên em trực (em làm quản lý), tại em thấy ghét bác quá nên chơi thôi, vì em đâu biết bác là mem bơ OS đâu. thôi sơ ri bác nhen, hẹn lần tới em sẽ kg để bác đợi lâu đâu tầm 3h từ khi bác gọi thức ăn là cóa ngay ....:D

Oài , chắc chết luôn quá, vậy lần sau em mà gặp bác là phải phạt bác 1 ly nhé !

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Em chỉ ăn ở Cây Bàng trước giờ thôi, tuy hơi bèo tí nhưng được cái nhanh gọn, khỏi chuốc cái bực ! Quán Tre và Gành Hào thì em xin cạch !

Hạng C
27/6/07
889
1
18
có lẽ bác gặp lúc đông khách và nhân viên chuối, em thường ghé gành hào, nhưng lúc nào cũng đông, phải dạt qua quán tre, lần nào cũng hài lòng

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
chắc có lẽ bác xui, em thấy Gành Hào hay Tre cũng Ok hết mà, nhiều khi đông quá thì nó thế, em đi với cty có book trước rồi đúng giờ đến là chén thôi...

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
Anh_Vu nói:
Sau này , chấp nhận thực tế , mới nhẹ nhàng lại . Tình hình chung thôi - người ta cũng đâu muốn thế đâu . Phục vụ tốt cho tất cả khách hàng ngày lễ , thì lấy gì mà bù chi phí cho đội ngũ phục vụ đó trong những ngày bình thường ?
Bác quả là con người lịch lãm. Biết người biết ta. Một vị khách mà bọn phục vụ du lịch như em thường kính nể.

Nếu muốn gọi dạ bảo vâng, nhanh chóng gọn gàng, hãy đừng đi chơi vào ngày lễ.

Status
Không mở trả lời sau này.